38 ตอบกลับ

ไม่แพ้ท้องอะดีแล้วค่ะ เราแพ้ 3 เดือนหนักเลย เหม็นทุกอย่าง กินอะไรก็ไม่ลง กินก็อวกหมด เพลียร่างกายอ่อนแอมาก น้ำหนักลด ทรมานค่ะ ตอนนี้หายแล้วแต่เป็นกรดไหลย้อนแทนค่ะ

ไม่แพ้เลยค่ะ เข้าเดือนที่9แล้ว ตอนช่วงแรกๆก็ไม่แพ้ จนไม่รู้ว่ารู้ตัวว่าท้องอยู่ ทำทุกอย่างเลยค่ะ ทั้่งวิ่งออกกำลังกาย รู้อีกทีก็เข้าวีคที่9 แล้วค่ะ

VIP Member

ไม่แพ้ท้องตั้งแต่เดิอนแรกจนคลอดเลยค่ะ น้ำเดินปนเลือดก็ไม่เจ็บท้องคลอดด้วยค่ะ แถมโดนยาเร่งคุณหมอก็ไม่ปวดค่ะ แม่บ้านนี้โชคดีมากค่ะ

บ้านนี้ไม่มีอาการอะไรเลยจ้า จนจะสองเดือนถึงรู้ว่ามีน้องเพราะประจำเดือนไม่มาเลยคิดว่าลองซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจเล่นๆ 😆😁

VIP Member

เราแพ้หลังตรวจได้วันนึง แพ้แบบอาเจียนวันเดียวค่ะ ไม่เป็นอะไรเลย ปกติเขาจะกินของเปรี้ยวแก้แพ้ เรากินแล้วแพ้555

บ้านนี้ไม่แพ้เลยค่ะ​ มีแค่ช่วงท้องอ่อนๆเวียนหัวบ่อย​ อยากนอนมากๆแค่นั้นเองค่ะ​

TapFluencer

ไม่แพ้เลยค่ะ ถือว่าโชคดีกว่าคนที่แพ้นะคะเราได้กินอาหารบำรุงลูกได้เต็มที่

บ้านนี้แพ้ที่รุ้ตัวว่าท้องเดือนเดียวเองค่ะไม่แพ้อีกเรยสงสัยลูกสงสารแม่55

แพ้ท้องค่ะ ช่วง 1-4 เดือน ตอนนี้ทานได้แล้วค่ะ น้ำหนักขึ้น 3 โลแล้วค่ะ

ไม่แพ้เลยค่ะตั้งแต่ท้องเดือนแรกตอนนี้8เดือนแล้วก็ยังไม่แพ้ค่ะ