121 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นคนสะดือลึกแบบนี้ ไม่จุนหรอกค่ะ แค่จะตื้นขึ้นมาอีกนิดแค่นั้น ตอนประมาณ 7- 8 เดือน แต่จะไม่จุนขึ้นมาแบบคุณแม่บางท่านที่ปกติเป็นคนสะดือจุ่นหรือตื้นค่ะ( เราก็สะดือลึก ท้อง 2 แล้ว ก็ไม่เคยจุ่น ท้องแรกหญิง ท้องสองชาย )

สะดือจะจุ่นหรือไม่มันขึ้นอยู่กับสรีระของแต่ละคนค่ะ และลักษณะของสะดือก็ไม่สามารถระบุหรือกำหนดเพศได้ บ้านนี้ไม่จุ่นท้องแรกลูกสาว ท้องนี้ก็ไม่จุ่นได้ลูกชาย

ใช่ค่า สะดือจุ่นไม่จุ่นไม่เกี่ยวกับเพศเลยค่ะ บ้านนี้ท้องแรกไม่จุ่นได้ชาย ท้อง2จุ่น ก็ได้ชายเหมือนเดิมค่ะ

บ้านนี้22สัปดาห์ก็ยังไม่จุ่นค่ะ ต้องดูตอนครรภ์แก่กว่านี้ ส่วนเพศลูกดูภายนอกไม่ค่อยออกค่ะต้องดูที่ผลซาวกับผลตรวจโครโมโซมค่ะ. บ้านนี้ผลออกมาได้ลูกชายค่ะ

สะดือจุ่นไม่จำเป็นต้องเป็นทุกคนนะค และจุ่นไม่จุ่นไม่ได้เกี่ยวกับเพศลูกด้วยค่ะ บ้านนี้ท้องแรกไม่จุ่นได้ลูกชาย ท้องสองจุ่นก็ได้ลูกชายเหมือนเดิมค่ะ

ไปเอามาจากไหนอีก​คะ คนท้องต้องสะดือจุ๋น​???? โอ้ยยย​ วันๆอ่านเจอแต่ละโพสจะบ้าตาย​ มันอยู่ที่สรีระของแต่ละคนนะคะแม่​ เห้ออ

เห็นด้วยค่ะ​ ส่วนมากคำถามแบบนี้มักจะมาจากแม่ที่ยังไม่ค่อยมีวุฒิ​ภสวะเท่าไหร่​ ทั้งๆที่สมัยนี้หาข้อมูลอะไรง่ายนิดเดียวแต่เหมือนไม่เคยศึกษา​การเปลี่ยนแปลง​ของร่างกายตอนตั้งครรภ์​เลย​

นี้ท้องมาท้องที่สามล่ะไม่เคยสะดือจุ่นเลยค่ะคนโตผู้หญิงคนที่สองผู้ชายคนที่สามยังไม่รุเพศไม่เคยสะดือจุ่นค่ะ

โอ้ยย สะดือไม่ได้จุ่นทุกคนค่ะ!! บางคนที่สะดือจุ่นคงเป็นเพราะสะดือตื้น บางคนสะดือลึกเลยไม่จุ่น เข้าใจแล้วเนอะ

บางคำถามก็อดขำไม่ได้นะคะ คิดได้ไงเนอะ

หน้าท้องเหมือนกันค่ะสะดือเหมือนกันเป๊ะเลย 😍🤟🏽บ้านนี้4เดือนกว่าค่ะเห็นบางบ้านสะดือจุ่นบ้านนี้ไม่จุ่นค่ะ

สะดือจุ่น-โบ๋....เป็นบางคนค่ะ แม่บ้านนี้สะดือโบ๋ นอกจากท้องโตและตึงค่ะ สะดือก็จะตื้นค่ะ 33 สัปดาห์แล้วค่ะ

บ้านนี้จุ่นมาสองท้องแล้วค่ะท้องแรกชาย ท้องสองหญิง มาท้องนี้ตอนนี้จะ6เดือนแล้วก็เริ่มจุ่นแล้วค่ะ