14 ตอบกลับ

น้อยคนค่ะ จะเกิดขึ้นกับเคสที่หมอไม่ค่อยเชี่ยวชาญด้านอัลตราซาวด์ ส่วนมากจะเกิดในกรณี ซาวด์หญิง เกิดจริงชาย แต่ถ้ากรณีซาวด์ชาย จะไม่ค่อยผิดพลาดค่ะ เพราะหมายความว่าเห็นจู๋แล้วค่ะ

บ้านนี้ตอนซาวด์ดู2ครั้ง เป็นเพศหญิงค่ะ ซื้อเสื้อผ้า ชุดกระโปรงไว้หมด แต่พอคลอดออกมา เป็นผู้ชายค่ะ น้องได้เป็นสาวน้อยอยู่ประมาณ 4-5 เดือนเลยค่ะ 😆😆😆

โห้เห็นเคสแม่แล้วไม่กล้าซื้อกระโปรงเลยค่ะกลัวน้องมีจุ๊ดจู๊🤣🤣

บ้านนี้หมอซาวให้ดูหมอบอกได้ผู้หญิง แต่หมอตำแยแถวบ้านเขาทำน้ำให้เขาบอกว่าได้ผู้ชายค่ะ ส่วนมากคนก้อทักว่าได้ผู้ชายด้วย😂

แล้วคลอดเป็น ญ หรือ ช คะ บ้านนี้หมอบอกว่าผู้หญิงแต่คนทักว่าชายเยอะ😂

VIP Member

ถ้าหมอทักว่าหญิง มีโอกาสพลาดเป็นชายได้ค่ะ เด็กอาจจะหนีบ แต่ถ้าเห็นจู๋แล้ว อันนั้นจะกลายเป็นหญิงยากจ้า

ขอบคุณค่ะ บ้านนี้ไปซาวด์น้องหนีบไว้แต่หมอทักว่าเป็นหญิง เลยไม่ค่อยแน่ใจ😂

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตอนแรกหมอบอกหญิง แต่พอ33วีค หมอบอกชาย หญิงพลาดเป็นชายมีเยอะมากคะ

บ้านนี้หนีบจนจะคลอดคะ หมอทุกคนที่ซาวด์ก้บอกผู้หญิงหมด เลยเชื่อหมอคะ

ยังไม่คลอดคะ จะสิบเดือนเเล้วน้องไม่ยอมออกคะ แม่ได้เเต่รอคะ

บ้านนี้หมอซาวด์ 2 รอบ ก็บอกผู้หญิง คลอดออกมาก็ผู้หญิงค่ะ

จริงค่ะ เกิดกับคนในครอบครัว ฮามาก

ก็มีนะคะอาจจะพลาดได้

มีคะ น้องหนีบ