43 ตอบกลับ

บางคนแพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องไปจนวันคลอด บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสแรก บางคนแพ้ไตรมาสแรกกับไตรมาสสาม บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสสอง/สาม บางคนไม่แพ้เลย ไม่รู้สึกอะไรเลย เป็นไปได้ทั้งหมดค่ะ เพราะแต่ละคนร่างกายตอบสนองต่อฮอร์โมนการตั้งครรภ์แตกต่างกันค่ะ

VIP Member

เเพ้ตอนเดือนกว่าๆ หายช่วงเดือนที่2แล้วตอนนี้กลับมาแพ้ท้องอีกค่ะ พึ่งแพ้ตอน8เดือน ยังไม่หายเลย 37+1w

หายไปไตรมาสแรก ไตรมาสสามเริ่มกลับมาวนเวียนช่วงใกล้คลอด555

บ้านนี้เข้า5 เดือนก็เลิกแพ้เลยจ๊ะ กินเก่งมากขึ้นด้วย

ของเราหลังสามเดือนค่ะ จะค่อยๆเริ่มหายไปเอง

4 เดือนค่ะ พอเลิกแพ้ปุ๊บ กินอย่างเดียวเลยค่ะ

บ้านนี้หยุดแพ้ท้องตอน4เดือนกว่าจะ5เดือนจ้า

หายแพ้ตอน5เดือนจะเข้า6เดือนคือหายขาดค่ะ

เกือบเข้าเดือนที่5 เลยคะ แย่มากกกก

เลิกแพ้ช่วงที่ท้องได้5เดือนค้าา