37 ตอบกลับ

10wค่ะ รอให้ซาวเจอตัวอ่อนค่อยฝาก เพราะถ้าเจอแต่ถุงการตั้งครรภ์เปอร์เซ็นต์ท้องลมมีค่ะไม่เกิน3เดือนก็หลุด(แท้ง)ออกมา

VIP Member

ไปตรวจครั้งแรกน่าจะประมาณ 4 วีค ค่ะ พอดีเรา ปจด มาไม่ตรง หายไปเกือบ 2 เดือน เลยลองไปพบคุณหมอตรวจดู

ฝากตอนที่รู้ว่าท้องเลยค่ะ เพื่อความปลอดภัยของแม่แล้ว

ฝากตอน 9 วีคคะ แพ้ท้องน้อยลง (ไม่ควรฝากช้าเกิน 12 วีคนะคะ)

3 เดือนจ้า พอดีพึ่งจะรู้ตัวว่าท้องก็2เดือนกว่าๆแล้ว

VIP Member

พอรู้ว่าท้องก็รีบไปฝากครรภ์เลยค่ะรีบได้ยามากิน

ทราบก็รีบไปฝากเลยค่ะตั้งครรภ์ได้เดือนฟ่าๆ

บ้านนี้ฝากตอน7วีคคาะ คือรู้ว่าท้องก็ไปฝากเลย

บ้านนี้4เดือนพึงรุ้ค่ะน้องออกมาสมบูรณ์ดี

รู้ว่ามีเจ้าตัวน้อยก็รีบไปฝากเลยคะ