56 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ฝากที่คลีนิคค่ะ หมออัลตร้าซาวด์ให้ทุกเดือน อยู่ที่ตัวเราว่าจะซาวด์หรือไม่ซาวด์

VIP Member

บ้านนี้ฝากรพ.ค่ะ ส่วนตัวค่าใช้จ่ายรพ.น้อยกว่าคลินิก แต่หมอก้บริการดีเหมือนกับคลินิกค่ะ

ดีทั้งคลินิกและโรงบาลค่ะ แต่ถ้าอยากเซฟเงินแนะนำโรงบาลค่ะ คลิกนิกจะเสียเงินเยอะหน่อย

คลินิกสะดวกนะคะ แต่อาจจะรอคิวนานบ้าง แต่ท้อง2 ของเราฝากรพ เอกชนค่ะ เพราะคลอดรพ เอกชน

ฝาก รพ รัฐ ค่ะ จริงเอาที่แม่สะดวกดีกว่านะคะ เดียวท้องใหญ่ไปไหนมาไหนเดินทางลำบาก

เราฝากโรงพยาบาลรัฐค่ะ แต่จะเลือกฝากที่ไหน ขึ้นอยู่กับความสะดวกของคุณแม่เลย ☺️

คลีนิก สำหรับคนมีเงินคะไม่ต้องรอคิว โรงบาลคิวเยอะ รอนาน แต่ดีเหมือนกันคะ

ฝากทั้งสองที่เลยค่ะ เพราะเคยแท้งมาก่อนเลยฝากพิเศษที่คลินิกด้วยค่ะ

โรงบาลค่ะเวลาคลอดก็คลอดที่โรงบาลเลย คลีนิคก็เร็วดีไม่รอนานแต่แพง

คลีนิคค่ะ ดูแลดีกว่า ได้ซาวทุกรอบที่ไปค่ะ รพ รัฐไม่ค่อยซาวให้ค่ะ