33 ตอบกลับ

บ้านนี้ใช้แพมเพิสทั้งกลางวันกลางคืนเลยค่ะ น้องกินนมเก่งแป๊บเดียวก้อฉี่ก้ออึ ถ้าใส่ผ้าอ้อมต้องเปลี่ยนทุกครั้ง ลูกก้อนอนไม่เต็มอิ่ม แล้วแม่ก้อไม่มีเวลาไปนั่งซักผ้าอ้อมด้วยค่ะ ใช้แพมเพิสสะดวกสบายกว่าค่ะ

ช่วงแรกจะเน้นแพมเพิสค่ะ เพราะตัวเราเองเจ็บแผลผ่าคลอดด้วย ตอนนี้น้องใกล้ครบเดือนแล้ว เลยเริ่มสลับกับผ้าอ้อมแบบหนาหน่อย ช่วยได้เยอะเหมือนกัน สลับใส่ กลางคืนจะเน้นแพมเพิส กลางวันกางเกงผ้าอ้อมค่ะ

แม่ลองใช้มามี่ห้อสีทองดูน่ะค่ะซึมซาบดีเราใช้แผ่นเดียวทั้งคืนค่ะ เราประหยัดเงินสามีทำงานคนเดียว สั่งในช้อปปี้บ้างช่วงมีลดราคาด้วยค่ะแถมส่งฟรีติดตามทางเพจไว้น่ะแม่

อึบ่อยมากค่ะ

VIP Member

คนแรกใช้ผ้าอ้อม คนที่2ก็ใช้แพมเพิสค่ะ สะดวกและด้นน้องไม่ชื้นทำให้น้องนอนได้นานขึ้น แรกๆใช้วันละ10-15ชิ้น ตอนนี้น้อง2เดือนกว่าก็ประหยัดขึ้นค่ะ

บ้านนี้ก้ใช้แต่เเพมเพิสค้ะ ใช้ตั้งแต่แรกเกิด ยัน ลูก 9 เดือนแล้ว 555 ใช้เปลืองดี แต่ก็สดวกสบาย เปลี่ยนให้น้องบ่อยๆ ได้ไม่อับชื้น ไม่ขึ้นผื่น

อาจจะขึ้นอยู่ที่กรรมพันธุ์ หรือเเต่ละบุคคลค้ะ แต่บ้านนี้ก้ปกติดี ไม่โก่ง

VIP Member

เราใช้แพมเพิสค่ะ ใช้ผ้าอ้อมเวลาลูกฉี่มันชื้นเเล้วผื่นขึ้นเต็มก้นลามถึงหลัง พยายามทำไห้ก้นกับหลังแห้งที่สุดคะ

ใช้แพมเพิสค่ะ มันสะดวกสำหรับเรานะคะ เคยใช้ผ้าอ้อมแล้วต้องล้างก้นบ่อย ลูกตื่นบ่อย แถมเลอะเพิ่มงานซักอีก555

บ้านนี้ใช้เเต่ผ้าอ้อมค่ะ คนที่บ้านบอกว่าใส่เเพมเพิสบ่อยๆขาน้องจะโกะ ปล.จะใส่ตอนออกไปหาหมอหรือทำธุระจ้า

พยาบาลบอกตอนอยู่ รพ ว่าเพิสไม่ได้ทำให้ขาโก่ง ใส่ไปเลยไม่ต้องกลัว มันอยู่ที่กรรมพันธุ์ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ใช้ผ้าอ้อมเดือนกว่าทั้งกลางวันกลางคืน พอได้ได้เกือบสองเดือนใส่เพิสทั้งกลางวันกลางคืนเลยค่ะ

บ้านนี้ใช้แพมเพิสทั้งวัน ทั้งคืนค่ะ น้องกินเยอะ ฉี่เยอะ ใช้แพมเพิสสะดวก ไม่ต้องมานั่งซักผ้าอ้อมค่ะ