30 ตอบกลับ

คนแรกฝากตอน25วิคค่ะ คนสองฝากตอน16+2วิคค่ะ ฝากช้าจนหมอว่าแล้ว555 ยิ่งไม่รุ้ว่าท้องด้วยเพราะไม่นับประจำเดือน ท้องเเรกคือท้องไม่ออกเลยค่ะ ท้องสองคือออกตั้งเเต่3เดือน

เราไปฝากตอน 4สัปดา1วัน ถ้าไปฝากเร้วจะดีต่อลูกมากคะ เพราะหมอจะต้องตรวจสุขภาพคุณแม่ว่าเลือดคุณแม่ปกตดีไหม ลูกก็จะได้ยามากินเสริมวิตามินให้ลูกกิน ด้วยคะ

TapFluencer

ไปทันทีที่ทราบว่าท้องค่ะ จะได้ตรวจสุขภาพประเมินความเสี่ยง และได้นัดกับคุณหมอชัดเจนในการเจาะเลือดหรืออัลตราซาวน์ดูน้องนะคะ

ถ้าแน่ใจว่าท้อง แนะนำให้ไปฝากได้เลยค่ะ เพราะรีบฝากจะดีต่อน้องในท้องนะคะ เผื่อมีอะไรผิดปกติหมอจะได้ช่วยรักษาได้ทันนะคะ

บ้านนี้ตอนเเรกซื้อที่ตรวจมาตรวจก้ขึ้น2ขีด ไม่เเน่ใจเลยไปตรวจที่โรงพยาบาลดู น้องได้12วีคแล้วก้ฝากครรรค์พร้อเลยค่ะ

ไปฝากเลยค่ะ ถ้าแม่ไปฝากเร็ว แม่จะได้เจาะเลือด ทั้งคุนพ่อด้วย แล้วก้อได้ยาบำรุงมาทานด้วยค่ะ ยิ่งเร็วยิ่งดีค่ะแม่

รู้ว่าท้องก็รีบไปฝากเลยค่ะ ตอนนั้นท้องได้ประมาณ5w หมอรับฝากทันที พร้อมตรวจเลือดและได้ยามาบำรุงด้วยจ้า

บ้านนี้ก็ฝากตอน 5 วีค ค่ะ หมอให้โฟลิคมากินตั้งแต่ครั้งแรกเลยนะคะ

บ้านนี้พอตรวจเสร็จ ขึ้น 2ขีด ก็ไปฝากเลยคะ ตอนนั้น 17w+4dคะ ท้องแบบไม่รู้ตัว ไม่แพ้ท้องเลยคะ ตอนนี้ 37w+3dแล้วคะ

ฝากตอน 9w ค่ะ รู้ตัวช้า เพราะไม่แพ้ท้องเลย แล้วปกติ ปจด. มาไม่ค่อยตรงอยู่แล้ว

ฝากเร็วจะได้หาโรคหาความเสี่ยงของแม่และเด็กได้เร็วนะค่ะจะได้ยาบำรุงมากิน