15 ตอบกลับ

พอรุ้ว่าท้องก็ใช้ผลิตภัณฑ์ของเด็กเลยค่ะ ครีมทาหน้าเราใช้เบบี้มายด์แบบกระปุก ส่วนผิวกายใช้โลชั่นเบบี้มายด์ขวดปั้มค่ะ ก่อนท้องเราก็ใช้กานิเย่ทั้งตัวและหน้า แต่กลัวไวท์เทนนิ่งหรือกรดวิตามินเอในครีมก็เลยเปลี่ยนมาใช้ของเด็กแทนค่ะ ปลอดภัยแน่นอน

VIP Member

ตัวที่เป็นไวท์เทนนิ่ง ทาฝ้า ลดรอยสิว พวกทำให้ผิวขาว สเตียรอย งดไปก่อนค่ะ หาดูใน google ค่ะ เครื่องสำอางที่คนตั้งครรภ์ใช้ไม่ได้

บ้านนี้ท้องแล้วสิวไม่ขึ้นก็ใช้ตัวเดิมค่ะ​ ครีมอีแม่บ้านนี้ไม่มีอะไรมากเลย55​ แค่ใช้เจลว่านหางจรเข้​ 49บาท​ ในเซเว่น555​

ใช้สมูทอีครีมสูตรธรรมดาดั้งเดิม กันแดดใช้ โปรวาเมด ซัน รุ่นที่มีสีขาวกับสีเบจอ่ะค่ะ รุ่นอื่นไม่ควรใช้

VIP Member

ใช้ของยูเซอรีนค่ะ ตอนแรกใช้อะไรก็สิวขึ้นแต่พอมาใช้ตัวนี้ สิวลดลงค่ะ แพงหน่อยแต่ใช้ดีค่ะ

เบสิคเลย ครีมสมูทอีสีเขียว ตัวอื่นๆลองsearch ในเนตค่า มีเยอะเลย

บ้านนี้ไม่ใช่อะไรเลยค่ะ จากตอนแรกเปนสิว ตอนนี้สิวหายแล้วค่ะ

ตอนนี้ใช้ง่ายๆ เลย คือ เบบี้ออย เพราะรู้สึกขี้เกียจบำรุงผิว

VIP Member

พอรู้ว่าท้องก็เปลี่ยนมาใช้แต่ของเด็กทั้งนั้นเลยค่ะ

บ้านนี้ใช้ รองพื้น เอสเต้ ตัวเดียวค่ะ ใช้ได้แบบเดียว