38 ตอบกลับ

ของเราฝากตอน 6w ค่ะ ตอนแรกไปหาหมอ กะว่าจะฝากเลย แต่หมอบอกว่าขอดูการเจริญเติบโตของทารกก่อน แล้วนัดฝากอีกครั้งจ้า สรุปเลยฝากตอน 6w พอดี 😆

VIP Member

ไปหาหมอตอน 7 สัปดาห์. แต่หมอรับฝากตอน 3 เดือนค่ะ แต่ระหว่างนั้นคุณหมอก็แนะนำให้ซื้อยามาทานค่ะ

บ้านนี้ฝากตอน8วีคคะ ช้าสุด10วีค เเนะนำถ้ารู้ว่าท้องแล้วให้ไปฝากเลยค่ะ ยิ่งเร็วยิ่งดี

ไปครั้งแรกตอน 5w ค่ะ เจอแต่ถุงเล็กมาก ไปอีกที7-8w เจอจุดๆในถุงตั้งครรภ์ค่ะ🥰

VIP Member

ตรวจเจอก็ฝากเลยค่ะ เดือนแรกตรวจไม่เจอเข้าเดือนที่2ตรวจเจอไปฝาก9วีคค่ะ

ไม่ควรเกิน 12w ค่ะ แต่ถ้าทราบแล้วควรรีบไปฝากเลยค่ะ จะได้ทานยาบำรุง

ฝากตอน13wค่ะ😂 ฝากเร็วยิ่งดีค่ะจะได้ยาบำรุงมาทาน

ฝากตอนรู้ว่าท้องคะ7วีคซาวเจอน้องพอดี

เราฝากตอน18+2w มีใครให้ช้ากว่านี้มั้ย555

ยิ่งฝากเร็วยิ่งดีกับตัวเล็กค่ะแม่