8 ตอบกลับ

บางคนแพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องไปจนวันคลอด บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสแรก บางคนแพ้ไตรมาสแรกกับไตรมาสสาม บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสสอง/สาม บางคนไม่แพ้เลย ไม่รู้สึกอะไรเลย เป็นไปได้ทั้งหมดค่ะ เพราะแต่ละคนร่างกายตอบสนองต่อฮอร์โมนการตั้งครรภ์แตกต่างกันค่ะ ส่วนตัวเรา ... อิจฉาคนที่ไม่แพ้มากๆเลยค่ะ ฮืออออออออออ😭😭😭

สู้ๆนะคะคุณแม่

ไม่แพ้ท้องดีแล้วค่ะ บ้านนี้แพ้ตั้งแต่4วีคถึง4เดือนกว่าเลยย

บ้านนี้จะเข้า4เดือนไม่มีอาการแพ้อะไรเลยเลยคะ

ไม่แปลกจ้า เป็นเฉพาะบางคนเท่านั้น

บ้านนี้25วิคแล้ว ไม่แพ้เลย เฉยๆ 😁

9week1dayแพ้ยุเลยจร้า

ไม่แพ้ก็ดีแล้วจ้า

ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้ 32w+5d ไม่เคยแพ้เลยค่ะ