127 ตอบกลับ

VIP Member

น้ำหนักแม่ขึ้นน้องท้องเล็กใช่ว่าลูกจะตัวเล็กนะค่ะ ถ้าคุณหมอไม่พูดอะไรก็คือปกติค่ะ

VIP Member

บ้านนี้6เดือนแล้ว น้ำหนักยังใม่ขึ้นเลยค้ะ แต่หมอบอกน้ำหนักน้องตามเกณค้ะ ปกติดีค้ะ

5 เดือนครึ่ง แม่ขึ้นแค่ 1 โลค่ะ แต่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์เอียงไปทางจะเกินเกณฑ์ด้วยค่ะ555

เราขึ้นมา 1 โลค่ะ แต่หมอบอกว่าลูกตามน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลจ้า

เราท้องสามเดือน น้ำหนักไม่เพิ่มเลย ตอนนี้ก็กังวลมาก หมอบอกต้องกินเยอะๆ

เราขึ้นมา2โลครึ่งเองค่ะ เข้าเดือนที่5แล้วเหมือนกัน ไม่ต้องคิดมากจ้าแม่

5 เดือนกว่า ขึ้นมาเดือนละ 1-2 โลเองค่ะ ปกติทุกอย่างค่ะ หมอไม่ให้ขึ้นเยอะ

เราท้องจนคลอดน้ำหนักขึ้นมาแค่4โลน้องคลอดออกมา2800กรัมปกติทุกอย่างนะ

เรา 19 วีคน้ำหนักไม่ขึ้นเลยเท่าเดิมตั้งแต่ก่อนท้อง เครียดมาก นน.54

บ้านนี้ก่อนท้อง62 ปัจจุบันหนัก56ค่ะ กังวลเรื่องน้ำหนักมากๆตอนนี้