127 ตอบกลับ

ของเราจะเข้า6เดือนแล้วค่ะ น้ำหนักใม่ขึ้นเลย เดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง แต่คุนหมอซาววัตขนาดตัวน้อง น้องน้ำหนักตามเกนฑ์ดีค่ะ

บ้านนี้น้ำหนักขึ้น 4 โลค่ะ ลูกหนัก 2 โลกว่าแล้ว อย่าเอาน้ำหนักตัวเองเป็นเกณฑ์วัดลูกนะคะ เอาน้ำหนักของลูกเป็นหลักค่ะ

ตอนท้อง5เดือนน้ำหนักขึ้นมา1โล5ขีดเองค่ะตอนนี้8เดือนกว่าขึ้นมา9โลแล้วค่ะบ้านนี้น้ำหนักมาขึ้นตอน6เดือนจ7เดือนจ้า

23+3 บ้านนี้ขึ้นมา2-3โลจ้าแต่ท้องใหญ่มาก น้ำหนักขึ้นน้อยก้อใช่ว่าลูกจะตัวเล้กน้ะค้ะแม่ อาจจะลงลูกหมดเลยก้อได้ 😂

5เดือนโลกกว่าๆ ไปอัลตราซาว น้ำหนักลูกหมอก็ไม่ว่าอะไรนะ อย่าฟังคนอื่นเยอะถามหมอแล้วก็เชื่อหมอดีกว่าค่ะ

VIP Member

บ้านนี้5เดือนขึ้น8ขีดเองแม่อย่ากังวนคะน้ำหนักน้องปกติก็ไม่มีปัญหาจ้า 6-7เดือนมันจะขึ้นไม่หยุดเลยจ้าแม่

ตอนนี้5เดือนเหมือนกันค่ะน้ำหนักขึ้นมา7โลแล้ว ป. ล อีแม่กินทั้งวันเลยค่ะก่อนท้อง น.น 55ตอนนี้น.น 62แล้วจร้า

บ้านนี้ 23+5 น้ำหนักไม่ขึ้นค่ะ แต่น้ำหนักลูกเกินเกณด้วยค่ะ น้ำหนักลูกสำคันกว่าค่ะ สงสัยกินเเล้วลงลูกหมด

บ้านนี้ท้อง2 5เดือนขึ้น4โลแต่น้ำหนักน้องดีมากเลยค่ะ เดี๋ยวช่วยท้ายๆจะขึ้นเร็วมากแล้วแต่บางคน

ของเราตอนนี้ท้อง6เดื่อนน้ำหนักขึ้นแค่5โล กลัวลูกออกมาจะตัวเล็ก แต่เราทานเยอะมากแล้วน่ะ