??

คุณแม่คนไหนคลอดเดือน พ.ย. บ้างค่ะ เตรียมของกันหรือยัง?? มีอะไรบ้าง แนะนำกันหน่อยน๊า ขอบคุณล่วงหน้าาาจ้า

14 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ของใช้ลูกที่ต้องเตรียมไปโรลบาล 1.ผ้าอ้อม​ 1 โหล 2.แพมเพิสไซส์​ NB​ 1 แพค 3.เสื้อผูกหน้า/หลัง​ 5-6​ ตัว 4.ผ้าห่อตัว​ 2-3 ผืน 5.ผ้าขนหนู​ 2-3 ผืน 6.หมวก/ถุงมือ/ถุงเท้า​ 3 เซต 7.สำลีก้อน​ 1 ห่อ 8.คัตตอลบัต​ 1 ห่อ 9.สบู่อาบน้ำเด็ก​ 1 ขวด 10.ฟองน้ำอาบน้ำ​ 1 อัน 11.ทิชชู่เปียก​ 1 แพค 12.ผ้ายางรองฉี่​ 1 ผืน 13.น้ำยาซักผ้าเด็ก ของใช้แม่ ผ้าอนามัยแบบห่วง/กลางคืน​ (แล้วแต่โรงพยาบาลจะให้ใช้แบบไหน) ของใช้ส่วนตัว​ สบู่​ ยาสีฟัน​ แปรงสีฟัน​ ฯลฯ​ และชุดสำหรับใส่กลับบ้าน ประมาณนี้ค่ะแม่

อ่านเพิ่มเติม
5y ago

โอเคค๊าา

บ้านนี้กำหนดผ่าคลอด5พย.ค่ะเตรียมของใกล้ครบแล้วเหลือแต่ซักอย่างเดียวค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอด6พ.ย เตรียมของครบทุกอย่างแร้วค่ะเหลือแต่ซักอย่างเดียว

5y ago

ยังไม่ได้เตรียมเลยคระ แฟนยังไม่หั้ยซื้อหัวโบราณมาก

บ้านนี้กำหนดคลอด25พ.ย.ค่ะ ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ

5y ago

บ้านนี้ยังเลยจ้า รอแม่แฟนไปเอามาให้

ยังไม่เตรียมเลยค่า สักตุลาค่อยซื้อ5555556

คลอด27 พ.ย ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ

19พย.จ้า ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ

คลอด18พย. ยังไม่เตรียมของเลยจ้า

ยังไม่ครบเลยค่ะ ตอนนี้ 36วีคแล้ว

Post reply image
5y ago

โบลิ่ง โบลิ่ง

11พย.คะยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย