22 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นการเจาะเลือดเพื่อคัดกรองดาวซินโดรม ตามนโยบายของรัฐ เราฝากที่ร.พ.รัฐ ตรวจฟรีค่ะ

ส่วนมากเขาจะแนะนำให้ตรวจในคุณแม่อายุ35นะคะเพราะอายุเยอะแล้วมีสิทธิ์เสี่ยงค่ะแม่

ก่อนฝากครรภ์ตรวจทุกคนคะ ทั้งพ่อแม่เพื่อให้มั่นใจว่าลูกจะไม่ผิดปกติ

ปกติน่ะคะ เดี๋ยวนี้เค้าให้คัดกรองก่อนเพื่อดูความผิดปกติหลายๆอย่างค่ะ

ใช่ค่ะ ตัวแม่เองยังไม่ถึง30ปีคุณหมอก็ให้ตรวจค่า

ต้องตรวจคัดกรองในแม่ทุกคนที่ท้องค่ะ ทุกวันนี้ รพ รัฐบาลตรวจฟรี ด้วย

อายุเกิน35มีความเสี่ยงเจาะก็ดีแล้วเราจะได้รู้หมดเลยค่ะ

บ้านนี้ก้ตรวจค่ะ อายุเยอะความเสี่ยงก้สูงขึ้นค่ะ

อายุเกิน35ปี ภาวะเสี่ยงมีเยอะค่ะ

VIP Member

อายุเกิน 30ค่ะ ตรวจมาแล้ว ค่ะ

ถ้าแม่อายุ30ขึ้นกัอควรตรวจค่ะ

อายุ 25 ครับ