20 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้อง8เดือนแล้วค่ะ น้ำหนักขึ้นแค่4กิโลเอง แม่กินเยอะนะคะแต่ขึ้นแค่นี้ แต่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

เปลี่ยนไปกินข้าวไรซ์เบอรี่หรือพวกข้าวไม่ขัดสีค่ะแม่ กินอาหารที่ย่อยง่ายอย่าง ผักกับปลา

ทานข้าวกล้องแทนข้าวขาวค่ะ งดแป้ง งดน้ำตาล ทานให้น้อยที่สุด ทานพวกโปรตีน ผัก ผลไม้แทนค่ะ

ลดแป้ง เน้นโปรตีนและผักค่ะ ผลไม้ทานได้แต่ไม่ควรเยอะจนเหินไปเพราะในผลไม้มีน้ำตาลค่ะ

ของเราหมอก็ให้ขึ้นเดือนละกิโลกรัมแต่เราขึ้นปาไปเดือนละ 2 โลยิ่งท้องใหญ่ยิ่งหิวบ่อย

VIP Member

ถ้าน้ำหนักขึ้นเกิน ระวังเรื่องเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์ด้วยนะคะแม่

ลดข้าวคะ ข้าวมีน้ำตาลสูงมากคุมอาหาร คุมให้เข้มคะ

บ้านนี้33วีค ขึ้น7โลค่ะ

บ้านนี้39w.ขึ้นมา20+แล้ว

20+ค่ะบ้านนี้จอยๆ😂