แม่ท้อง ทานทุเรียนได้ไหมคะ

คือโดยปกติชอบทานอยู่แล้ว ตอนนี้ท้องได้ 22 สัปดาห์ ทานได้ไหมคะ รึจะแพ้ เพราะมีฤิทธิ์ร้อน

แม่ท้อง ทานทุเรียนได้ไหมคะ
50 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ทานได้ค่ะ แต่ไม่ควรทานมากจนเกินไป อีกอย่างมีทั้งผลดีและผลเสียค่ะ ผลดี คือ ลดความเสี่ยงลูกพิการ ผลเสีย คือ มีฤทธิ์ร้อน ทำให้น้องหลุดได้ถ้าทานเยอะเกินไป (หิวก็ทานทีละน้อยๆ พอหายอยาก พอหิวก็ทานอีกนิดหน่อย ทานทีละน้อยค่ะ)

อ่านเพิ่มเติม

ตอนแม่เราท้องเรา กินคนเดียวลูกนึง 3-4 โล แม่ชอบกินทุเรียนมากตอนท้องเรา แต่เราออกมาแข็งแรงนะคะ ถ้าแม่อยากทานเอาแค่พอเหมาะดีกว่าค่ะ เพราะเด๋วน้ำตาลจะขึ้น นน.ขึ้นเยอะแน่ๆ

เห็นพูขนาดนี้ กลัวแม่ๆจะอดใจไม่ไหวทานหมดทั้งพูละซี้ ตอนท้องบ้านนี้กินพูน้อยๆพอให้หายอยาก กินไปกินมา 10 พูจ้า หมอตรวจพบน้ำตาลเกินมาเยอะเลยจ้า งดด่วน 🥰🥰😍

ได้วันละ 1 พู ค่ะ ห้ามเกินนะคะ น้ำตาลสูงมาก และมีฤทธิ์ร้อนค่ะ

VIP Member

ทานได้ค่ะ ทานแค่พอหายอยาก อย่าทานเยอะนะคะ เบาหวานจะขึ้นค่า

VIP Member

ทานได้คะแต่ทานได้วันละนิดหน่อยนี่ก็เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน

Post reply image

ทานได้แต่อย่าเยอะ เพราะน้ำตาลเยอะค่ะแม่ เอาหายอยากพอค่ะ

ทุเรียนมีโฟเลตสูง มีผลดีต่อลูก แต่อย่าทานเยอะนะคะคุณแม่

วันล่ะไม่เกิน1พลูนะคะ​ เสี่ยงเบาหวานก่อนคลอดลูก​น้อ​

ทานได้อย่ามากเกินนะคะ บ้านนี้ก็ทาน ของชอบน่ะเนอะ😆