11 ตอบกลับ

เบิกได้ค่ะเราเบิกมาแล้วใช้ประกันสังคมสามี เบิกค่าคลอดได้13,000 ค่าฝากครรภ์1,000 เงินสงเคราะห์บุตรเดือนละ 600 จนถึง6 ขวบค่ะ จะจดทะเบียนสมรสหรือไม่จดทะเบียนก็เบิกได้ ในกรณีไม่ได้จดทะเบียนสมรสที่ สนง.ประกันสังคม จะมีเอกสารให้กรอกเพิ่มค่ะ

แล้วถ้าตอนนี้ประกันสังคมหมดแล้ว แต่ตอนคลอดลูกยังไม่หมด เราสามารถเบิกได้อีกไหม

ได้ค่ะ เพราะเป็นคนละสิทธิ์กัน คุณแม่ - 30 บาท คุณพ่อ - ค่าคลอด + สงเคราะห์บุตร ลองเช็คสิทธิ์ประกันสังคมของคุณพ่อดูนะคะ ว่าส่งมากี่เดือนแล้ว เพราะจำนวนเงินที่ได้ จะแตกต่างกันตามจำนวนปีที่ส่งเงินสมทบค่ะ

แต่ถ้าจะเบิกของคุณพ่อแต่คุณพ่อส่งเงิน สมทบประกันสังคมไม่ครบตามเงื่อนไข ก็จะเบิกไม่ได้ค่ะ

VIP Member

ได้ค่ะ เราคลอดก็ใช้บัตร30บาท สามีก็เบิกประกันสังคมของสามีมาให้เรา13000บาท

ใช้สิทธิ์ประกันสังคมคุณพ่อได้ค่ะ😁

ได้ค่ะ ค่าคลอด ปกส.เหมาจ่าย 13,000 ค่ะ

ได้ค่ะแต่ต้องจดทะเบียนกันก่อน

พ่อเบิกได้ค่ะ

VIP Member

ได้ค่ะ13000ค่ะ

ใด้ค่ะ

ได้ค่ะ