ท้อ

คือเเฟนเรามีลูกติดหนึ่งคนตอนนี้ลูกเค้าได้6ขวบแล้ว .. แล้วตอนนี้เราก็ท้อง5เดือนเเล้วบางครั้งก็คิดน้อยใจนะคะ..คือไม่รู้จะพูดกะใคร แล้วเหมือนเค้าไม่สนใจเราอ่ะ .. แต่เเฟนยังไม่บอกลูกนะค่ะว่าตัวเองมีเเฟนใหม่ แล้ววันนั้นแม่เค้าบอกจะบอกหลานว่าพ่อนะมีคนใหม่แล้ว แล้วเค้าก็บอกว่าอย่าไปพูดเดียวเกิดเรื่องใหญ่ เราจุกเลยอ่ะ แล้วเราคิดว่าเออถ้าวันหนึ่งลูกเค้ารุ้ เเล้วเขาขอให้พ่อเค้ากับแม่เค้ากลับไปหากันแบบนี้มีโอกาสใหมค่ะคือท้อมากเครียดมาก เหมือนเค้ารักลุกเค้ามากค่ะเเต่เราพยายามจะไม่คิด แต่ก็อยากจะระบายออกไปเพื่อความสบายใจนิดหนึ่งอ่ะค่ะ.. ?

15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ