48 ตอบกลับ

เราอายุ20ค่ะ​ เป็นเหมือนกันบอกไม่เอาจะไม่เลี้ยงด่าสารพัด​ ว่าเราโง่ควายเหมือนไม่ใช่คนในครอบครัว​ แต่พอเราคลอดแย่งกันเลี้ยงให้วุ่นวาย​ไปหมด

อย่าทำเลยค่ะมันจะเป็นตราบาปติดตัวน้องไปตลอดชีวิต ช่วยกันทำมาหากิน ตลอดใช้สิทธิ์บัตรทองเอา เผลอๆคลอดออกมาแม่จะหลงหลานมากกว่าเราซะอีก

VIP Member

หนูอายุแค่15 ท้องได้5เดือนเรียนก็ไม่จบตอนแรกพ่อเราก็รับไม่ได้ให้เอาออกแต่เราก็ปฏิเสธว่าไม่เอาออกสุดท้ายพ่อก็เข้าใจ สู้ๆค่ะอย่าคิดมาก

ทำใจคะ แต่การเอาลูกออกนี่คือการทำร้ายนะ เราจะกลายเป็นคนทำร้ายทั้งแม่และลุกเราเลย ให้เวลาช่วยรักษาให้ทุกอย่างดีขึ้นนะคะ เอาใจช่วยคะ

เด็กแถวบ้าน อายุ 17 ปี แม่เขาก็ให้ทำค่ะ แต่ทางน้องเขาจะเอาไว้ สรุปคลอดออกมา แม่ไม่ต้อง ยายเลี้ยงเองค่ะ (ทางฝั่งผู้ชายมาแต่งค่ะคลอดเส็ด)

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนเเรกเขาก็บอกไม่รับจะไม่เลี้ยงจะไม่จับจะไม่ยุ่งด้วย เเต่ตอนนี้ใกล้คลอดเเล้ว หลงหลานใหญ่เลย

3 เดือน เอาออกไม่ได้แล้วค่ะ มีตัว มีอวัยวะ มีหัวใจเต้นแล้ว ยังไงลองพยายามคุยกับครอบครัวเราและครอบครัวแฟนอีกสักครั้งนะคะ

เดี๋ยวหลานออกมาคนที่รับไม่ได้เนี่ยแหละค่ะ จะเห่อหลาน หวงหลานรักมากกว่าเราอีก เรื่องจริงค่ะแม่เจอมาแล้ว

บ้านนี้ 19 ลูก 2 แล้วคะ 😂 คนแรกพลาดตอน 16 เก่บไว้ โชคดีที่ครอบครัวเข้าใจท้องแรกเลี้ยงเดี่ยวด้วยคะ สู้ๆนะคะ

VIP Member

ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะคะยังไงเราก็จะเก็บลูกไว้ค่ะเราทำเค้าเกิดมาได้เราก็จะเลี้ยงเค้าให้ได้ค่ะ