10 ตอบกลับ

ท้องใหญ่หรือไม่ใหญ่ไม่เกี่ยวกันนะคะ ให้ดูที่ความสมบูรณ์ของน้อง และน้ำหนักตามเกณฑ์ไหม ถ้าหมอบอกน้องน้ำหนักดี น้ำคร่ำดี สมบูรณ์ดี เรื่องท้องเล็กกว่าคนอื่น หรือน้ำหนักไม่ขึ้นเลย แม่ตัดออกไปได้เลยค่ะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่ออกเลย 5เดือนจะ6เดือนท้องไม่ตึงไม่อะไรเลยมีแต่คนทักท้องไม่ออก กังวลเหมือนกันค่ะ

นี้ก็ท้องเล็กเหมือนกันค่ะท้องไม่ออกเลย แต่น้ำหนักลูกดีก้ ถือว่าโอเคแล้วค่ะ อย่ากังวลเลย

บ้านนี้ท้องก็ไม่ออกเเต่น้องดุ๊กดิ๊กน่ะ 19วีค หัวใจเต้นปกติ ยิ่งเป็นคนสูงผอม 😅

เท่ากันเลยจร้าา เรา5เดือนนิดๆ ท้องเท่ากันเลยค่ะ เป้นคนตัวเล้กไม่ค่อยออก

ขอความเห็นหน่อยนะคะแม่ๆเพราะกังวลมากๆตอนนี้

ถ้าน้ำหนักตัวลูกปกติ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

คนตัวเล็กด้วยรึเปล่าค่ะ น่าจะท้องออก7เดือนค่ะ

ใช่ค่ะตัวเล็กค่อนข้างมาก

บ้านนี้ก็ไม่ออกเลยค่ะ5เดือนกว่าแล้ว