22 ตอบกลับ

ไม่มีใครตอบได้นอกจากจะซื้อที่ตรวจมาตรวจค่ะ อาการที่บอกมาไม่ได้แปลว่าท้องเสมอไป ความเครียดหรือความผิดปกติของฮอร์โมนบางอย่างก็ทำให้ปจด.เลื่อนได้ค่ะ ดังนั้นอยากรู้ว่าท้องจริงรึเปล่าแนะนำซื้อที่ตรวจมาตรวจหรือไม่ก็ไปตรวจเลือดที่รพ.นะคะ หากผลเป็นบวก ก็ยินดีด้วยค่ะ

ตรวจดูชัวร์ที่สุดค่ะ เพราะอาการเริ่มแรกของการตั้งครรภ์แต่ละคนไม่เหมือนกัน อย่างบ้านนี้ตอนท้องแรกไม่มีอาการอื่นร่วมด้วยมีแค่ประจำเดือนขาดแค่นั้น ไม่แพ้ไม่อะไรเลย ท้องสองแพ้แต่ไม่มาก

แบบนี้เลยค่ะ เจ็บๆเต้านม ปวดหน่วงท้องน้อยเหมือนจะเป็นเมนแต่ไม่มีเลือดนะคะ

ตรวจเลยค่ะ เป็นไปได้สูงเพราะถ้าท้องจิงขาดแค่วันเด่วก้อขึ้น2ขีดแล้วค่ะ

ทำไมไม่ตรวจเลยคะ จะได้รู้ๆไปเลยค่ะ งงจริงๆ เป็นเราตรวจไปแล้วค่ะ

VIP Member

ควรตรวจค่ะ อาการนี้เคยเป็นบ่อยแต่ไม่ท้อง ปจด.เคลื่อนก็มีค่ะ

อันนี้ ขาด 3-4 วัน ลอวตรวจเล่นๆ สรุป ท้อวจริงค่ะ ลองตรวจดูค่ะ

เรามีอาการนี้เลยค่ะ มั่นใจว่าท้องตั้งแต่ไม่ได้ตรวจเลย

เหมือนกันค่ะ อาการแบบนี้เลย ตอนนี้17สัปดาห์แล้วค่ะ

เราก็มีอาการแบบนี้นะ แล้วก็ตรวจ ขึ้นสองขีด ดีใจมาก