8 ตอบกลับ

การนับลูกดิ้น สำคัญมากค่ะ หลังทานอาหารทุกครั้งต้องดิ้นอย่างน้อย 3 ครั้ง และตลอดทั้งวันต้องดิ้นอย่างน้อย 10 ครั้ง ถ้าไม่ถึงตามนี้ รีบหาหมอด่วนค่ะ

คะแม่จะทำตามนะค่ะ

เมื่อคืนก็ตกใจเหมือนกันคะ ลูกไม่ดิ้น ปกติกลางคืนจะดิ้นเเรงมาก พอมาวันนี้รู้สึกกระตุกๆเบาๆ แบบนี้ไม่รุ้ว่าปกติหรือปล่าว

ใช่ค่ะปกติน้องจะดิ้นแรงมาก

ปกติจร้ตอนกลางวันน้องอาจจะนอนจร้พอตกกลางคืนน้องจะตื่นจร้เราก้อเปนเหมือนกันแต่ตอนนี้คลอดแร้วจร้

Super Mum

อารมณ์ของแม่มีผลกับลูกด้วยค่ะ พยายามอย่าเครียด

จะพยายามค่ะแม่

แบบวาเปันนุ้นข้างหาขวาเข้าเอี้นวาลุกดี้นม้ย

น่าจะโก่งตัวค่ะแม่

ลูกจะนอนตอนกลางวันค่ะ กลางคืนจะตื่น

ปกติน้องก็จะดิ้นทั้งกลางวันและกลางคืนค่ะ พอเงียบไปเลยตกใจ

น้องอาจจะนอนกลางวันค่ะ

ปกติน้องจะดิ้นทุกตอนค่ะ คือแปลกจนสงสัยค่ะแม่

แม่อย่าเครียดเยอะนะคะ

ค่ะแม่ขอบคุณค่ะ