12 ตอบกลับ

TapFluencer

อย่าเพิ่งอ่านอะไรเลยค่ะ แนะนำไปหาหมอดีสุด ของเราปกติดีหายแพ้ท้องแต่น้องหยุดโตเพราะโครโมโซมผิดปกติ สรุปไปหาหมอถึงรู้ว่าน้องไม่อยู่แล้วเป็นเดือนไม่มีเลือดไม่มีปวดท้องค่ะหมอบอกเรียกว่าแท้งค้าง แต่ของคุณอย่าเพิ่งกังวลอะไรเลยค่ะหาหมอดีที่สุด

ของเราเป็นมาแล้วค่ะ อยู่ๆอาการก็หายไปทุกอย่างเเต่น้องยังอยู่ดี เเข็งเเรง อย่ากังวลเลยค้ะเเม่ทำจิตใจสบายๆอย่าคิดมากถ้าไม่มีเลือดออกก็อย่าเครียดจ้า แต่ถ้าเเม่ไม่สบายใจก็ไปหาหมอก็ได้ค่ะ 😊

หาหมอฝากท้องยังค่ะถ้าหมอตรวจแร้วปกติอาการอย่างอื่นก็ไม่สำคัญค่ะเพราะอาการแต่ละคนก็แตกต่างกันไปบางคนก็ไม่มีอาการอะไรเลยถ้ามีเลือดออกในขนาดท้องอะไรแบบนี้น่ากังวลใจมากกว่า

ปกติค่ะ บ้านนี้แพ้ท้อง6wถึง9wละก็หายแต่ยังมีนมคัด ถ้าไม่มีเลือดออกแม่อย่ากังวลเลยค่ะ ร่างกายของเราปรับไปเรื่อยๆ

หาหมอชัวร์สุดค่ะเพราะหลายๆคนอาการแพ้ท้องยังมีอยู่ แต่น้องหยุดเติบโต หรือท้องลมก็มีเยอะค่ะ

เราก้เป็แค่แรกๆ ค่ะ ไปหาหมอตามนัด ทานยาให้ครบ ก็ไม่มีอะไรน้ากังวลค่ะถ้าไม่มีเลือดออก

VIP Member

ไม่เป็นไรค่ะ เราก็เป็นแบบนี้ เต้านมจะคัดแค่ช่วงแรก หลังจากนั้นก็ไม่คัดไม่เจ็บเลยค่ะ

มันอาจจะหายแพ้ท้องแล้วเข้าสู่โหมดปกติจ้า ถ้าหมอบอกไม่เป็นอะไรก็อย่ากังวนไปเลย

ถ้าฝากท้องไว้แล้วหมอตรวจว่าน้องแข็งแรงดีก็ไม่เป็นอะไรคะ

ไม่ค่อยกล้าบอก กลัวคุณแม่คิดมาก หาหมอฝากครรภ์ยังค่ะ