117 ตอบกลับ

เคยนอนค่ะ เปลไม่ขาดนะ แต่เราจะนอนหงายได้ท่าเดียว แล้วรู้สึกเมื่อยและก็อึดอัด เวบาลุกออกจะเปลก็ลำบาก 😅

ไม่กล้านอนค่ะแม่กลัวเปลขาดอุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อค่ะเพราะเราไม่ได้ตัวคนเดียวเลยคิดมากไวก่อน

อยากจะแม่ๆๆทุกคนนะคะ ว่ากินอะไรลดน้ำตาลในเลือดได้คะ เป็นเบาหวานยุคะ จะมีผลต่อลูกในครรภ์ปะคะ กลัวคะ

เรานอนทุกวันเลยค่ะ คนเฒ่าคนแก่ที่บ้านก็ไม่ได้ว่าอะไรนะคะ แต่เปลที่นอนไม่ได้มัดสูงจากพื้นมากค่ะ

นอนได้คะ แต่ที่เขาห้ามคงกลัวเรื่องนอนแล้วเปลจะขาดมากกว่าค่ะ เผื่อเกิดอะไรขึ้นมามันอันตรายคะแม่

นอนไม่ได้ค่ะแม่ จะทำให้น้ำคร่ำรั่วได้นะคะ เสี่ยงมากค่ะ ถ้าน้ำคร่ำรั่วแห้งหมดจะต้องเอาลูกออกค่ะ

ถึงคนแก่ไม่เตือนเราก็ไม่นอนค่ะ กลัวเปลขาด เป็นการดูแลตัวเราให้ห่างจากความเสี่ยงตรงนั้นค่ะ

ซื้อของเตรียมคลอดตอน6เดือนเป็นอะไรไหมคะ.ซื้อมาเเล้วคนที่บ้านดุคะ #ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เรานอนทุกวัน เพราะว่านอนแล้วสบายท้อง(ที่คนเฒ่าไม่ฝห้นอนเพราะว่ากลัวตกเกิดอันตราย)

VIP Member

ขึ้นอยู่กับความเชื่อส่วนบุคคลค่ะแม่ บางทีอาจจะเป็นเรื่องความปลอดภัยมากกว่าค่ะ