121 ตอบกลับ

น้องปกติและแข็งแรงดีมั้ยคะแม่ คือแม่บ้านนี้ตรวจเจอหินปูนที่หัวใจน้อง2จุดตอน20วีคค่ะหมอเลยให้ตรวจนิฟตี้ดูเพื่อตรวจหาโรคดาวน์ซินโดรมผลออกมาเป็นลบค่ะปัจจุบันนี้35วีคแล้วค่ะกลัวคลอดออกมาน้องจะไม่แข็งแรง

ของเราหมอแทบจะไม่เชื่อเลยว่าน้องมีรูรั่วที่หัวใจเพราะน้องแข็งแรงดีมากค่ะกินได้ถ่ายได้ หมอบอกว่าเด็กที่มีอาการแบบนี้จะตัวเขียวตั้งแต่ออกมาจากในท้องเราค่ะแต่น้องไม่เป็นอะไรเลยแต่พอมาตรวจละเอียดก่อนกลับบ้านดันเจอหมอก็งงๆเหมือนกันค่ะ ขอให้น้องกับคุณแม่ปลอดภัยทั้งคู่นะค่ะ

จุดอะไรคะแม่ บ้านนี้ผนังหัวใจปิดไม่สนิท นอน รพ.ครึ่งเดือน หมอบอกเค้าจะปิดเอง นัดดูผลตามกำหนด หมอยอกเลี้ยงเค้าปกติ ถ้าไม่มีอาการต่างๆตามที่หมอแจ้ง #สู้ๆนะคะ

สู้ๆคะแม่

สู้ๆค้าขอให้หายไวๆสุขภาพแข็งแรงเร็วๆนะค่ะ หลานเราเกิดมาลิ้นหัวใจไม่ปิด หมอให้ยาตั้งแต่เล็กพอโตหมอบอกมันเริ่มค่อยๆปิดแล้วค่ะ ขอให้น้องหายไวๆนะค่ะ

ขอบคุณค้า

บ้านนี้น้องเป็นโรคหัวใจซับซ้อนค่ะ แต่หมอบอกว่าน้องสามารถอยู่ได้ด้วยตัวเองค่ะ สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

เช่นกันค่ะ 😊😊

ขอให้หนูหายไวๆสุขภาพร่างกายแข็งแรงนะคับคนเก่งขอเป็นกำลังใจให้คุณพ่อคุณแม่ด้วยนะคะ

สู้ๆคับคนเก่ง เดี๋ยวก็หายนะลูก เป็นกำลังใจให้คุณแม่ด้วยค่ะ

บ้านนี้ก็ตรวจเจอค่ะ แอบกังวลเหมือนกันว่าน้องจะเป็นยังไง

สู้ๆค่ะแม่ เจ้าตัวเล็กของแม่ยังสู้เลย แม่ต้องสู้กว่าเจ้าตัวเล็กนะค่ะ ของเราตอนที่หมอเด็กมาบอกว่าลูกมีเสียงฟู่ที่หัวใจเรานี้ร้องไห้ก่อนเลยแต่พนึกได้ว่าขนาดลูกเรายังสู้เลยเราต้องสู้กว่าลูกค่ะ

VIP Member

หายไวๆนะครับคนเก่ง สุขภาพร่างกายแข็งแรงนะครับ ✌✌😊

สู้ๆนะครับมาลิกโตขึ้นแข็งแรงไม่ดื้อไม่ซนนะจ๊ะ

VIP Member

สู้นะค่ะ เป็นกำลังให้ทั้งเเม่เเละน้องเลยค่ะ