เด็กน้อยเลี้ยงง่าย

คลอดลูกได้ 5 วันแล้วค่ะ ดีใจที่ลูกเป็นเด็กเลี้ยงง่าย ไม่งอแงเลย นอนทั้งวัน ตื่นกินนมแล้วหลับต่อ !!! แต่ในความเลี้ยงง่าย แม่แอบกังวลค่ะ คือ นอนนานเกิน ปลุกไม่ค่อยตื่น เข้าเต้าไม่เก่ง น้องปากเล็ก แต่นมแม่ใหญ่เท่าหัวน้องเลย อ่านกะทู้เยอะจิตก็ตก ลูกนอนนานระวังเอ๋อบ้างอะไรบ้าง ลูกจะขาดน้ำตาล กินนมไม่ถึง แม่ถึงขั้นแอบร้องไห้เลยเพราะคนโตตื่นง่ายกินบ่อย แต่คนนี้ขนาดเสียงดังมาก น้องยังนอนชิวเลยค่ะ เรียกก็ไม่ตื่น ตบหลัง สะกิดก็ไม่ตื่น เอาน้ำเย็นลูบก็ไม่ตื่น แอบเครียดค่ะ

เด็กน้อยเลี้ยงง่าย
31 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะขนาดอาบน้ำยังไม่อยากตื่นเลย😅😅😅

เดือนแรก ๆ ก็แบบนี้เลยค่ะ ช่วงแรกคลอดจะนอนเก่ง

บ้านนี้ก็เป็นคะ สักครึ่งเดือนก็ดีขึ้นจ้า

VIP Member

รอดู ครบ1เดือนก่อนนะคะ อาจเปลี่ยนได้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้คลอดได้อาทิตย์แรกก็เป็นค่ะแม่​

5y ago

แม่บ้านนี้เป็นค่ะ​ คลอดน้องได้2วัน​ น้ำนมมาไม่ทัน​ อีกอย่างน้องไม่ตื่นมากินนมเลย​ ปลุกเท่าไรไม่ตื่นเลย​ จนได้ส่องไฟค่ะ​ ตัวเหลือง แต่คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะค่ะ​ ถ้าแม่ปลุกน้องกินนมทุก2หรือ3ชั่วโมงก็ไม่มีปัญหาแบบนี้เกิดขึ้นค่ะ​ สู้ๆนะค่ะแม่​ อย่าคิดมาก✌🏻✌🏻❤️

รอสักพักค่ะ ช่วงแรกๆ ก็แบบนี้แหละค่ะ

รอให้ถึง3เดือนค่ะแม่ บันเทิงแน่

น่ารักน่าชังค่ะ

น่ารักมากค่ะ🥰

น่าชังมากๆจ้า