เด็กน้อยเลี้ยงง่าย

คลอดลูกได้ 5 วันแล้วค่ะ ดีใจที่ลูกเป็นเด็กเลี้ยงง่าย ไม่งอแงเลย นอนทั้งวัน ตื่นกินนมแล้วหลับต่อ !!! แต่ในความเลี้ยงง่าย แม่แอบกังวลค่ะ คือ นอนนานเกิน ปลุกไม่ค่อยตื่น เข้าเต้าไม่เก่ง น้องปากเล็ก แต่นมแม่ใหญ่เท่าหัวน้องเลย อ่านกะทู้เยอะจิตก็ตก ลูกนอนนานระวังเอ๋อบ้างอะไรบ้าง ลูกจะขาดน้ำตาล กินนมไม่ถึง แม่ถึงขั้นแอบร้องไห้เลยเพราะคนโตตื่นง่ายกินบ่อย แต่คนนี้ขนาดเสียงดังมาก น้องยังนอนชิวเลยค่ะ เรียกก็ไม่ตื่น ตบหลัง สะกิดก็ไม่ตื่น เอาน้ำเย็นลูบก็ไม่ตื่น แอบเครียดค่ะ

เด็กน้อยเลี้ยงง่าย
31 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ขี้เซาจังค่ะ