23 ตอบกลับ

อย่าท้อคะ นี่ก็นมมาวันที่5หลังคลอดคะ นี่ปั้มทุกสองชั่วโมงและเอาลูกเข้าเต้าคะ ปี้มทั้งๆที่นมไม่ออกนี่ละคะ อยู่ๆก็มาเอง ตอนนี้คลอดมา15วันแล้ว ปั้มที่ได้ครั้งละออนสองออน เพิ่มขึ้นเรื่องๆเลยคะสู้ๆนะ อย่าท้อ

ขอบคุณคะ❤❤

บ้านนี้กินน้ำขิงแทนน้ำเปล่าเลยค่ะ บงกกับให้ลูกดูดกระตุ้น เครื่องปั๊มกระตุ้น วันที่สี่เริ่มมานิดหน่อย หลังจาดนั้นก็มาเยอะเลย ลูกกินไม่ทัน

กินอาหารที่มีหัวปลีเยอะๆค่ะ หรือถ้าจะให้ดี ถ้าอยากเพิ่มน้ำนม ซื้อชาอุ่นรักมาชงดื่มดูค่ะ(ส่วนประกอบหลักคือหัวปลีเลยค่ะ)

ให้ลูกเข้าเต้าทุก1ชม.เลยค่ะ ให้น้องดูดกระตุ้นเยอะๆ ดื่มน้ำขิงไปด้วยควบคู่กันมาเร็วจ้า ✌️✌️

ดื่มน้ำขิง​ ทานอาหารที่ช่วยเรื่องน้ำนม​ และเอาลูกเข้าเต้าทุก2-3ชม.​ ค่ะ

แนะนำให้กินแกงเลียง และแกงหัวปลีจะช่วยเพิ่มน้ำนมให้คุณแม่ได้ครับ

VIP Member

ขยันเอาลูกเข้าเต้า หรือไม่ก็ขยันปั๊มค่ะ ทุกๆ 3-4 ชม. ดื่มน้ำเยอะๆๆ

กินน้ำหัวปลีแกงหัวปลี พยายามไม่เครียดคะ ยิ่งเครียดน้ำนมยิ่งหดนะ

ขอบคุณคะ

ตัวนี้สั่งมากินคะ 3-4วันหลังจากกิน น้ำนมมาเลยคะ

ดื่ม ชาอุ่นรักค่ะ หรืออาหารที่ส่วนผสมของหัวปลี