34 ตอบกลับ

เป็นเหมือนน้องเนยออกจากโรงบาลได้2วันกลับไปนอนโรงบาลอีกเป็นอาทิตค่าตัวเหลืองนอนในตู้อบแนะนำต้องปลุกเช็ดหน้าเช็ดตัวทุก2ชั่วโมงค่ะเราต้องไม่เครียดค่ะตอนนี้ผ่านมาแล้ว😊😊

บ้านนี้น้องก็ขี้เซาค่ะ ไม่ค่อยได้กินนมตามเวลาที่เราต้องการเลยปล่อยให้หลับเเล้วตื่นมาน้องก็ดูดนมเอง ตัวไม่เหลืองเลยค่ะเพราะน้องถ่ายบ่อยค่ะ

ถึงเวลา2-3ชั่วโมงคุณแม่ปลุกน้องเลยค่ะด้วการเขี่ยที่แก้มเค้าเบาๆค่ะสัก2-3ที่เพื่อกระตุ้นให้น้องดูดนมค่ะคุณหมอที่คลินิคนมแม่เค้าเคยสอนค่ะ

ที่บ้านค่าตัวเหลือง 18 แม่ให้เข้าเต้าทุก 3 ชม. เลยนะคะ เขี่ยที่แก้มเบาๆค่ะ ถ้าหากไม่ได้จริงๆ หยอดนมผงก่อนค่ะ ทำมาแล้วค่ะเพื่อหลีกเลี่ยง

บ้านนี้หิวไม่หิวจับยัดปาก ตื่นเป็นจับเข้าเต้าอย่างเดี่ยว ยิ่งตื่นบ่อยยิ่งได้เข้าเต้าบ่อย ไม่ตื่นปลุก บางทีตื่นยากมาก

แม่ได้​อุ้มน้องมากินนมรึป่าวคะ​ เด็กบางคนก็หิวแต่ไม่ร้องหานมแม่นะคะ​ นอนอย่าง​เดียว ยังไงก็ต้องพยายามให้น้องกินนะคะ

กินนมตลอดเลยค่ะ น้องฝืนเก่งมาก วันนี้มาหาหมอแล้วค่ะ โดนส่องไฟตามระเบียบ เศร้าเลยลูกต้องอยู่โรงพยาบาล😭😭

ลูกเราตรวจตอนอายุ 1 สัปดาห์ เจอค่า ตัวเหลือง 11 ค่ะ ไม่ต้องเครียดนะคะ ให้กินบ่อยๆ เดี๋ยวน้องก็หาย

เป็นเหมือนกันค่ะ ได้อบไป1วันแล้วออกจากโรงพยาบาลกลับบ้าน ตอนนี้ตัวไม่เหลืองแต่กินเก่งมากค่ะ

ปลุกน้องกินนมทุก2-3ชม.ค่ะ เอามือเขี่ยๆแก้มหรือเท้าเพื่อให้น้องตื่นค่ะ เข้าเต้านานๆๆช่วยได้

บ้านนี้เจอตอนจะออกจากร.พ.ได้ยุ่ต่อจร้าค่าตัวเหลือง11เจาะเลือดอยุ่ตู้ฉายไฟน้องก้ดีขึ้นค่ะ