37 w6 วัน

คลอดก่อน กำหนด ผ่า 27 กรกฎาคม 2563 แต่หนูรอไม่ไหว อาการเตือนน้อยมาก ตอนเย็นรู้สึกปวดท้องบิดๆ เหมือนคนท้องเสีย. กลางคืนปวดท้องแบบคนท้องเสีย ถ่ายออก เหลว ก็ไม่ได้คิดอะไร พอตีห้าครึ่ง เลือดออก คล้ายประจำเดือน รีบไปหาหมอ มดลูก เปิด 2.5 ซม. นอนรอด้วยใจจดจ่อ รอคิวผ่า ถึง 10.30 น เลือดก็ออกตลอด เยอะมาก ปากมดลูกก็ไม่เปิดเพิ่ม ผ่าคลอดตอน 11.03น. หมอบอกต้องรอดูอาการ น้องหายใจเร็ว ตัวเล็ก กว่าจะได้เจอหน้า เที่ยงของอีกวัน

37 w6 วัน
63 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ก็กำหนดผ่า27ก.ค.ค่ะ แต่อยากคลอดแล้ว เจ็บกระปิ๊บจนเดินไม่ไหวแล้วค่ะ😭 ไปรพ.ก็กลัวหมอจะไล่กลับ

4y ago

บ้านนี้เจ็บเตือนทุกวันเลยค่ะ 😭

VIP Member

เห็นแว็บแรกถึงขั้นอุทานเลยค่ะ , ไข่น้องใหญ่และชมพูว์มาก5555555555 เอ็นดู,แข็งแรงๆนะคะคุณแม่☺️

4y ago

ตอนนี้ไข่ยุบแล้วคะ. แต่เป็นสีชมพู

VIP Member

ฝากพิเศษมั้ยคะ หรือ ผ่าคลอดธรรมดา พอดีจะคลอดระยองเหมือนกัน อยากรู้ว่าหมอดูแลดีมั้ยคะ?

4y ago

กำหนดคลอด 27 ก.ค. เหมือนกัน แต่เลือกคลอดเอง ตอนนี้อยากจะแตกมากๆแล้ว

TapFluencer

ปลอดภัยแล้วนะคะ พรุ่งนี้กลับบ้านได้. ไม่มีอาการตัวเหลือง ต้องกลับไปเพิ่ม น้ำหนัก

Post reply image
TapFluencer

ตอนนี้ เด็กน้อยคลอดก่อนกำหนด โตเป็นหนุ่มอุ้มไท่ไหวแล้วคับ

คลอดแล้วเหมือนกันค่ะ 38w+1 13/7/63 คลอดธรรมชาติ

Super Mum

ยินดีด้วยนะคะที่คลอดแล้ว ขอให้แข็งแรง เลี้ยงง่ายๆ นะคะ

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะแข็งแรงทั้งแม่และลูกนะค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ 🥰

ว่าจะไม่มองแล้วนะ ไข่ใหญ่จริงๆครับลูกเอ๋ย😊

4y ago

😂😂😂