35 ตอบกลับ

VIP Member

โอปา ค่ะ. ผวนจากชื่อพี่เลย เพราะของเราก็จะเอาผวนจากชื่อพี่เหมือนกัน คนโตชื่อเจ้าขาคนเล็กจะให้ชื่อข้าวจ๋า

อันดา = (อันดามัน) อองตอง = เป็นภาษาคำเมือง แปลคร่าวๆว่า ใส เนียน มักใช้กับอะไรที่น่ารักๆค่ะ 

น้องโอปอ (ใช้ได้ในทั้งเด็กชายและเด็กหญิง) แต่ส่วนมากจะเด็กหญิง

VIP Member

อาลัน โอที ออกัส กัสเบล อาร์มี่ ไออามี่ อาโต อาตี๋ อาชัน

เอสมอน แอลเอ อัลมอนด์ อาร์ท อาเธอร์ ดีมั้ยคะคุณแม่

ราโอ แฟนเราตั้งตามตัวการ์ตูนค่ะ เผื่อชอบ ☺️❤️

อาโป กับ โอปอ น่ารักดีค่ะ

อาโป-อาซา อาโป-โอเน็ต

อาโป​ กับ​ โตโน่ค่ะ

อากัส ออกัส อังเปา