106 ตอบกลับ

VIP Member

คนท้องไม่ควรจะกินดิบค่ะ มีผลต่อลูกในท้องได้ เพราะดิบๆที่กินไป ยังไม่ผ่านการฆ่าเชื้อคะ กินสุกจะดีกว่านะคะ😊

บ้านนี้อยากกินแซลม่อนมาก ยืนตาละห้อยหน้าร้าน แฟนซื้อให้กล่องนึ่ง แต่ให้แม่กินแค่ชิ้นเดียว ที่เหลือเอาไปตุ๋นข้าวให้ลูกคนโต

อยากกินก็กินค่ะแม่ แต่กินแค่พอหายอยากน่ะค่ะ อย่ากินเยอะ ส่วนตัวแม่บ้านนี้รอให้อยากมากๆแล้วค่อยให้พอหายอยากเหมือนกันค่ะ

กินพอหายอยากนะแม่บ้านนี้ตอนท้องได้2เดือนก็กินทั้งลาบดิบซอยจุ๊พอมาตอนนี้เบื่อเลยแค่พูดถึงลาบกับซอยจุ๊ก็จะอ้วกเลย😆😆😆😆

ตั้งแต่ท้องไม่ได้อยากกินอะไรแปลกๆแบบนี้เลยค่ะ 😖 แม่อย่ากินเลยนะ พยาธิเยอะ ไม่ดีต่อลูกในครรภ์ค่ะ

ทานได้นะคะ ของดิบ หมอบอกทานได้ แต่ทานในปริมาณน้อย และเลือกร้านที่สดสะอาด ทานแล้วไม่ท้องเสีย ของดิบไม่มีผลต่อเด็กค่ะ

ตั้งแต่รู้ว่าท้อง อยากกินมาตลอด วันนี้อดใจไม่ไหว กินเลย มันอยากกินมาก คนเฒ่าคนแก่ก็ชวนกินไม่รู้ว่าจะมีผลต่อลูกไหม

เราเคยกินตำกุ้งสด วันต่อมาปวดท้องน้อยและเจ็บจี๊ดๆทั่วท้องเลย เหมือนมันแสลง ปวดจนน้ำตาไหล หลังจากนั้นงดยาวๆเลยค่ะ

ซอยจุ๊ดิบๆของโปรดเลยจ้า ท้องคนที่3แล้ว ท้องนี้ ไม่ค่อยอยากกินของหวาน อยากกินแต่ของคาวๆ ส่วนมากชอบกินซอยจุ๊ 🤣🤣

ตอนท้อง 1 เดือนติดโควิดแล้วทานยาฟ้าทะลายโจรไปและเพิ่งมาตรวจเจอว่าตั้งครรภ์หลังจากนั้นจะเป็นอันตรายไหมค่ะ