63 ตอบกลับ

มันกินได้คะ มันไม่ได้ทำให้ลูกออกมาพิการหรือเป็นอะไร แต่อาจจีผลเรื่องของความหวานอ่ะค่ะ แนะนำเป็นจิบๆดีกว่าค่ะ

ชาทำให้การดูดซึมของธาตุเหล็กช้าลงนะคะ จะทำให้เป็นโรคขาดธาตุเหล็กได้นะ สำหรับเด็กในครรภ์แล้ว หลีกเลี่ยงดีกว่าค่ะ

เพื่อนเรา เค้าบอกว่า กินได้แต่อย่าเกินปริมาณ เท่าไหร่ ก็ไม่แน่ใจนะคะ แต่ประมาณว่า นิดหน่อยไม่เป็นไร แต่ถ้ากินแบบประจำทุกวันก็ไม่ไดีนะ

กินได้นะ ตอนนี้เราก็กินวันละขวด อยากกินชาทุกวัน พยายามห้ามแล้วแต่ไม่ไหวจริงๆอ่ะ 555 ตอนท้องแรกก็กินค่ะ คลอดมาปกตินะ

ตอนท้องติดชามะนาวสุด ต้องให้ได้กินทุกวัน มันชื้นใจจริงๆนะสำหรับเรา

กินเกือบทุกวันเลยค่ะ

เตือนนิดนึงนะคะ มันมีคาเฟอีนคะ ตอนเราท้องก็ซื้อโออิชิมาจิบๆเหมือนกัน ไม่กล้ากินหมดขวดอ่ะค่ะ กินแค่พอหายอยาก

ดื่มน้ำเปล่าดีที่สุดคะ อดทนเพื่อลูกนะคะ อันไหนไม่ดีต่อลูกอย่าฝืนคะสงสารเค้ารอเขาคลอดค่อยทานนะคะแม่ๆ❤️

กินได้นะคะ แต่ระวังเรื่องน้ำตาลค่ะ เรากินทุกวันเลย😅😅 มันอยากเนอะแม่

มันมี คาเฟอีน นะครับ ลองถามหมอดูว่า ถ้า คนท้องกินชาโออิชิได้ไหม และกิน มาก ๆ จะเป็นอะไรไหม

ท้องกินโออิชิได้ไหม สำหรับเรา เราใช้วิธีจิบเอาอ่ะค่ะ ไม่ได้กินหมดภายใน วันเดียว ขวดเดียว