1875 ตอบกลับ

บ้านนึัเป็นหลังคลอดค่ะ บางทีลูกร้องงอแง หรือเหนื่อยๆจากงานบ้าน หรือยังเจ็บแผลผ่า อยากให้สามีช่วยบ้างกลับนอนเฉยๆ บางทีก็ร้องไห้เลย

อาจจะเป็นเพราะว่าว่างก้ได้นะคะเลยทำให้คิดฟุ้งซ่าน แนะนำหาอะไรทำค่ะที่เราชอบๆ ทำแล้วมีความสุข ทำไปเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ. ติดมากไปไหนไปด้วย รอกินข้าวด้วยทุกวันวันไหนกลับช้าตามๆๆๆเปนลูกเลยค่ะ. มาช้านิดมาช้าหน่อยงอลค่ะ ร้องให้เลยบางที่

บ้านนี้ก็เป็นค่ะอยากงอแงมากแต่ก็เห็นใจสามีที่ต้องทำงานหนักเพื่อเราเพื่อลูก..เราเลยให้เค้าพักผ่อนดีกว่า..เวลานอนก็หันไปกอดเค้าแทน

เปนเหมือนกัน ติดสามี นิดหน่อยก็ร้องไห้ แต่ที่ร้องเพราะเจ็บใจด้วยค่ะ เพราะไม่ค่อยไว้ใจด้วยค่ะ กลัวประวัติศาสตร์ซ้ำรอยเดิม คิดมาก

VIP Member

เป็นที่ฮอร์โมนค่ะและบางคนก็เกิดจากจิตใจภายในของตัวเองด้วยค่ะ บ้านนี้ท้องไม่เคยเป็นเลยค่ะ มีแต่อารมณ์ดีกว่าเดิม ใจเย็นกว่าเดิม😊

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้แบบขาดเค้าไม่ได้อยากอยุ่ด้วยตลอด ชอบคิดมาก ช่วงนี้ฝันแปลกๆติดกันสองวันละประมาณว่าเค้ามีคนใหม่😁😁😁

ขี้โวยวายมากค่ะ อะไรขัดหูขัดตาโวยวายมาก แต่นิสัยพ่อเค้าก็ขี้โวยวายนะคะ ปกติไม่จู้จี้จุกจิก แต่ตอนนี้แค่เขาไม่โพสถึงก็นอยมากค่ะ

หนูเป็นค่ะชอบน้อยใจ บางทีก็คิดรักลูกแล้วจะรักเราเหมือนเดิมไหมน้าคิดไปเรื่อยเปื่อยบางทีเขาหอมท้องแต่ไม่หอมเราเราก็น้อยใจ☺️😅

เป็นเหมือนกันเลยคะ​ ท้องแรกไม่เป็นแต่ท้องนี้ท้อง2ขี้งอนสุดๆ​ ขี้หงุดหงิดโวยวาย​ นิดหน่อยก็น้ำตาไหลคะ​ 😅สามีบอกงี่เง่าเหลือเกิน