332 ตอบกลับ

1 ไม่เคยมีปัญหาเรื่องผักเลย คนโตจะ8 ขวบแล้วยังทานมะเขือเทศเป็นขนมอยู่เลย

1 เทคนิคให้ลูกทานคือยอเค้าค่ะ555คุณเเม่ท่านไหมเป็นเเบบเราบ้างคะ

1แน่นอนค่ะ เพราะคนเป็นแม่ย่อมเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ลูกเสมอ

เปลี่ยนสูตรเมนูใหม่ๆสลับกันคะ ผัด ต้ม นึ่ง หั่นชิ้นเล็กๆ

ถ้าเป็นเรา เราคง 2 แน่เลย เพราะเราก็ไม่กินผัก

VIP Member

น่าจะ 1 ทีมใจเเข็งค่ะ คงหาวิธีหลอกล่อสารพัด555

2คะจะดุก็ไม่ได้ค่อยๆให้ทานทีละนิดไม่บังคับ

VIP Member

ทีมใจแข็งค่ะ แต่ลูกชอบกินผักต้มนึ่งค่ะ

1 คะ ทานสลับกันไปเนอะลุกหนุตะได้แข็งแรง

1 เพราะแม่ไม่กินผัก เลยอยากให้ลูกกินค่ะ

555555เปนคนไม่ชอบกินตั้งแต่เด็กเลยค่ะผักเนี่ย🤗🤗