9 ตอบกลับ

จากที่อ่านมา ที่ตรวจแบบนี้ถ้าไม่มีฮอร์โมนคุณแม่ตั้งครรภ์จะไม่ขึ้นขีดเลยค่ะ หากขึ้นจางๆ แบบนี้คิดว่าท้องแน่นอนงับ ที่ขึ้นจางอาจเป็นไปได้ว่า ปัสสาวะ​โดนเจือจางด้วยน้ำมาแล้วหรือฮอร์โมนตั้งครรภ์มีแต่ยังต่ำมากงับ

ขึันแบบนั้น

ตรวจแล้วขึ้นแบบนี้เหมือนกันเลยแต่ตอนตรวจพอหยดฉี่ไป มันก็ขึ้นเลยนะอีกขีดนะคะแต่จางมาก เลยรออีกอาทิตย์ค่อยตรวจอีกที

รออีกประมาณอาทิตย์นึ่งคะแล้วตรวจใหม่คะ

เคยตรวจแล้วทิ้งขึ้นแบบนี้ค่ะ แต่ไม่ท้อง พอเดือนต่อมาท้องขึ้น2ขีดภายใน2นาทีเลยค่ะขึ้นพร้อมกันกับอีกขีด

ลองตรวจอีกครั้ง ตื่นมาฉี่แรกนะคะ หรือช่วงรุ่งเช้า หรือขอเข้าตรวจที่อนามัยใกล้บ้านก็ได้คะ

2วันค่อยตรวจใหม่ค่ะ จะเข้มขึ้นเรื่อยๆ เราไปจด.ไม่มาครบ2อาทิตย์ไปหาหมอเลยค่ะ

บ้านนี้ก็ทิ้งไว้นาน พอตรวจอีกก็เข้มเลยจ้า

ประจำเดือนขาดกี่วันคะถึงตรวจ

ของเรานับจากหลังวันแรกของประจำเดือนไป15วันค่ะ

น่าจะท้องอ่อนๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ท้องจ้าแม่