สำหรับแม่ๆที่มีปัญหาหัวนมบอด,สั้นค่ะ

ขออนุญาต​แนะนำนะคะ แม่มีปัญหา​หัวนมสั้น ลูกดูดไม่ได้เหมือนกันค่ะ ต้องให้ลูกกินนมผสมเหมือนกันค่ะ แม่เพิ่งคลอดลูกได้ 11 วันค่ะ แต่พอใช้จุกนี้ครอบหัวนมที่มีปัญหา มันได้ผลดีมากค่ะ ลูกดูดได้ นมมาเร็วมาเยอะ ปั๊มทีได้ 5-6 ออนซ์​ค่ะ แต่ส่วนมากไม่ค่อยได้ปั๊ม เพราะลูกกินหมด สรุปแม่ให้น้องกินนมผสมแค่ 2 วันเองค่ะ ประหยัดไปได้เยอะ ลองดูนะคะ มีขายตาม shopee, Lazada ค่ะ 😊 สู้ๆนะคะแม่ๆ

สำหรับแม่ๆที่มีปัญหาหัวนมบอด,สั้นค่ะ
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ