3 ตอบกลับ

บ้านนี้ผ่าคลอด พอน้องคลอดพยาบาลจะเอาไปล้างตัวเลยค่ะ ปกติล้างตัวเสร็จจะเอามาให้แม่หอม1ฟอด😁😁แต่ยุคโควิดล้างตัวเสร็จก็เอาเข้าห้องเด็กไปให้คุณหมอเด็กประเมินเลยค่ะ แม่บ้านนี้ได้ยินแค่เสียงร้องตอนออกจากท้อง กว่าพยาบาลจะเข็นน้องมาให้ยาชาหมดฤทธิ์พอดี🤣🤣🤣🤣

Super Mum

เท่าที่เราคลอดนะคะ คลอดออกมาเค้าจะเอาน้องมาวางไว้ที่ท้องแม่ก่อน เพื่อตัดสายสะดือ เค้าเอาลูกไปล้างตัวข้างๆกัน ล้างเสร็จก็เอามาให้ดู แล้วติดชื่อค่ะ ถ้ายังไม่มีชื่อจะเขียนชื่อเราค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอดค่ะ ในห้องผ่ามีคนเดียว พยาบาลตะล้างตัวน้องก่อนค่อยเอามาให้ดูค่ะ ส่วนตัวเราก็จำหน้าลูกไม่ได้หรอกค่ะ 😂 แต่จะมีชื่อติดข้อมือ ข้อเท้าเป็นชื่อคุณแม่ค่ะ