52 ตอบกลับ

VIP Member

แม่ต้องให้นมกินนมทุกๆ2-3ชม.ค่ะ ค่าเหลืองจะลดลง เรานี่ยอมอดนอน3วันเพื่อปั้มนมให้น้องเลยค่ะ

ต้องพยายามเอานมให้น้องกินค่ะแม่ ต้องปลุกน้องมากิน น้องจะได้ขับสารเหลืองออกทางฉี่ค่ะ

บ้านนี้เหลืองค่ะ ตาเหลืองด้วย ตอนออกค่าเหลือง 12 ให้กินนมอย่างเดียวเลยค่ะ กินบ่อยๆ ใจแข็งไว้ค่ะ ไม่ถึงสัปดาห์ก็หาย

วันที่1กรกฎาเหมือนกันคะเสี่ยงตัวเหลืองโดนหมอจิ้มสามวันติดเอาเลือดไปตรวจไม่เจอตอนนี้น้องกลับบ้านได้แล้วคะ

TapFluencer

เคยได้ยินหมอบอกพี่สาวว่าให้กระตุ้นน้องดื่มนมเยอะๆ เค้าจะขับถ่ายลดการตัวเหลืองค่ะ นมนะแม่น้ำไม่เอาค่ะ♥️

Super Mum

แนะนำให้น้องกินนมเยอะๆ ค่ะ สารเหลืองจะขับออกมากับปัสสาวะค่ะ และอุ้มน้องไปรับแดดช่วงเช้าๆ ก็จะช่วยได้ค่ะ

VIP Member

เป็นเพราะได้นมไม่พอจ้า ปลุกกินนมทุก 2 ชม.ตลอด 24 ชม.ค่ะ สารเหลืองจะขับออกทางปัสสาวะค่ะ น้องหลับก็ต้องปลุกค่ะ

ปลุกน้องเข้าเต้ากินนมทุก 2 ชั่วโมงค่ะ คุณแม่ดื่มน้ำเยอะๆ พยายามให้น้องเข้าเต้ากระตุ้นการไหลของน้ำนมค่ะ

คุณแม่บ้านนี้ ให้น้องกินนมทุกๆ 2ชม. ให้น้องดื่มน้ำด้วยค่ะ และตอนเช้าเอาน้องอาบแดดอ่อนๆ วันละ1ชม.ค่ะ

ให้กินนมแม่บ่อยๆ ปลุกน้องกิน ที่บ้านตอนลูกคนโตที่บ้านให้เอาลูกโดนแดดอ่อนตอนเช้าสักแป้ปๆค่ะ

ตอนเช้าที่มีแดดอ่อนๆๆช่วง6-7โมงอุ้มน้องออกมารับแดดได้ค่ะจะช่วยได้นะค่ะ ลองดูนะค่ะคุณ​แม่