31 ตอบกลับ

รพ.รัฐ ประจำจังหวัด ซาวด์ตั้งแต่ฝากครรภ์ครั้งแรกค่ะ และนัดทุกเดือน เดือนละครั้งค่ะ ปัจจุบันนัด 2อาทิตย์ครั้งตั้งแต่อายุครรภ์ 6เดือนค่ะ

เราก็ฝากของรัฐนะคะ ได้ซาวด์ไป5ครั้งแล้วนะคะ แต่ล่ะที่ไม่น่าจะเหมือนกัน ครั้งที่5นี่คือดูน้ำหนักน้องว่าอยู่ตามเกณฑ์มั้ย อยู่ท่าไหน

บ้านนี้ก็ฝาก รพ. รัฐเหมือนกันคะแม่ ได้ซาวด์ดูเพศครั้งเดียวตอน. 20 W. จนตอนนี้ 31w แล้วยังไม่ได้ซาวด์อิกเลย

บ้านนี้ฝากที่ศูนย์อนามัยแม่และเด็กค่ะ​ ซาวน์ทุกครั้งที่หมอนัดค่ะ​ เพื่อดูพัฒนาการของเด็​ก​ค่ะ

ถ้าเปนเขาจะถามหมอว่าถ้าเด็กไม่สมบูรณ์ใครจะรับผิดชอบซาวอะไรแบบนี้ดีนะไม่ให้คลอดออกมาแล้วค่อยรุ้

ปกติรัฐบาล​จะซาวด์​2รอบ คือ10Wกับ20Wค่ะ อันนี้พยาบาลบอกแบบนี้นะคะ เราเลยย้ายไปฝากคลินิก​เลยค่ะ

บ้านนี้ฝากรพ.รัฐในตัวอำเภอได้ซาวด์ทุกครั้้งที่หมอนัดค่ะ คุณหมอดูแลและให้คำปรึกษาดีมากๆจ้า

ไปคลินิกเถอะค่ะ ถ้าอยากซาวดู รพ.รัฐต้องทำใจค่ะ คนไข้เยอะสารพัดโรคที่เขาต้องซาวเหมือนกัน

คนอื่นๆที่เคยไปฝาก บางคนซาวด์ 2-3 รอบ บางคนก็ได้ซาวด์รอบเดียวแบบเรา ความเสมอภาคอยู่ตรงไหน จะคลอดอยู่รอมร่อแล้ว แต่ไปให้คิวคนที่ยังไม่ถึงเวลาคลอดก่อน แล้วถ้าลูกเราไม่กลับหัวจะทำยังไง

ที่นี้ซาว2ครั้งค่ะ ครั้งแรก5เดือนครั้ง2 8เดือนซาวว่าน้องกลับหัวยังค่ะ โรงพยาบาลรัฐค่ะ

บ้านนี้ฝากโรงบาลรัฐค่ะ ซาวครั้งเเรกตอน 16w ไม่เห็นเพศ ยากเห็นเพศเลยไปคลีนิค ซาวตอน24w