กลัว

ขอระบายหน่อยคะแม่ๆ คือปีที่แล้วท้องแล้วน้องไม่เจริญเติบโตตอนประมาน10วีค ไม่มีอาการอะไรเลยนอกจากอยู่ดีๆกินข้าวอร่อยจากที่ไม่ชอบกิน ท้องแฟบลงไปมาก พอไปตรวจถึงรู้ว่าไม่เจริญเติบโตหลังจากนั้นก็ดูดออก พอมาปีนี้น้องกลับมา อาการแพ้ท้องเยอะกว่าครั้งแรกมากกินข้าวไม่ได้อ้วกแทบทุกวัน ตอน9วีคซาวดูเจอน้องนะคะ รู้สึกท้องป่องทุกวันๆ จนมาถึงพักนี้ 11วีครู้สึกกืนข้าวได้ปกติ ไม่อ้วก ท้องเริ่มแฟบลงไปมาก ตอนนี้กังวลมากๆว่าจะเป็นเหมือนครั้งแรก กลัวเครียดไปหมด อีกแค่วันเดียวหมอนัดแล้วอยากเห็นอยากรู้ว่าลูกยังอยู่มั้ย เครียดมากๆ

1 ตอบกลับ

Super Mum

เป็นกำลังใจให้ค่ะคุณแม่ ทำใจให้สบายๆนะคะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็เจอน้องแล้ว อย่าเครียดค่ะ มีผลถึงน้องด้วยนะคะ ดูแลตัวเองกับน้องดีๆค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะแม่