ผื่นคัน

ขอถามแม่ๆหน่อยค่ะ ใครเคยขึ้นผื่นคันแบบนี้บ้างค่ะ แดงทั่วท้องเลย ยิ่งเกายิ่งลาม คันมากๆ ทำไงถึงจะหายค่ะ

ผื่นคัน
11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม่ได้ทานยานะค่ะ ทาคารามาย อาบน้ำ ทนเดี๋ยวหายค่ะ ช่วงเป็นเครียดมากทรมาน ทานอาหารที่มีประโยชน์ วิตามิน c

5y ago

ขอบคุณมากค่ะ 😘

พยายามอย่าเกาค่ะ เราขึ้นหน้าขึ้นคอแฟนเอาแป้งโยคีให้ทาหายเลยค่ะไม่มีรอยด้วย (น่าจะเป็นผื่นฮอร์โมน)

5y ago

ขอบคุณค่ะแม่

เป็นค่ะ ตอนท้องประมาน3-4.เดือน เเต่ตอนนี้ไม่คันเเล้วค่ะเเต่มีรอยอยู่

Post reply image
5y ago

ไม่ได้จ้า หมอบอกแค่ว่า อย่าไปเกา. เเต่เราไปซื้อยาทาเองจ้า

เป็นอยู่ค่ะตอนนี้จะทายาก็ไม่กล้าเกาจนแสบเป็นแผลเลย

เหมือนกันเลยค่ะตอนนี้ คันไม่ไหวเเล้ว ยิ่งเกายิ่งขึ้น

Post reply image
5y ago

เหมือนกันค่ะ อดไม่ไหว

บ้านนี้รีบปรึกษาหมออย่างเดียวเลยคะ กลัวมาก

VIP Member

เคยเป็นค่ะพอเลิกใช้ออยก็หายเหมือนแพ้

แพ้ฮอร์โมนค่ะ ขอยาทาจากหมอสูติฯค่ะ

ยิ่งเก่ายิ่งแตกค่ะ

แพ้ครีมที่ใช้รึป่าวคะลองหยุดใช้ดูคะ ถ้าหยุดใช้แล้วยังเป็นอยู่แล้วมีอาการคันควรไปหาหมอคะ

5y ago

ลองทาคารามายดูคะ ถ้าไม่หายควรไปหาหมอเลยคะ พยายามห้ามเกานะคะท้องจะไม่สวยคะ