ท้อง5เดือน

ขอดูท้องแม่กำลังตั้งครรภ์ประมาณ5เดือนหน่อยจ้าว่าใหญ่แค่ไหน แม่บ้านนี้ท้องได้5เดือนแล้ว ท้อง3 มีแต่คนทักว่าท้องไม่ใหญ่

25 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ถ้าคุณแม่เป็นคนตัวเล็กผอมบาง หน้าท้องก็จะไม่ใหญ่เหมือนคุณแม่ที่มีรูปร่างอ้วน ถ้าคุณแม่อัลตร้าซาวด์แล้วหมอบอกว่าน้องเจริญเติบโตไปตามอายุครรภ์ก็น่าจะไม่เป็นอันตรายไม่ต้องกังวล

5y ago

รอซาวเดือนหน้าครบ6เดือนพอดีค่ะแม่ ท้องลูก2คนลูกผ่านเกณฑ์และแข็งแรงดีทั้ง2ค่ะ รอดูท้องนี้ แต่ลูกดิ้นดีมากค่ะ

ท้องที่สามเหมือนกันค่ะ นน.ขึ้นมาแค่2.5 กิโล ต่างกับสองท้องแรก นน.พุ่งเอาๆ ท้อง5 เดือน นน.แม่ขึ้นมา7-8 กิโลเลย แต่คิดเอาเองว่าท้องนี้นน.คงจะลงที่ลูกมากกว่าลงแม่จ้าา

Post reply image

เค้าว่ากันท้องสามจะไม่ค่อยใหญ่ค่ะ เค้าก็ท้องสามเหมือนกันก็มีแต่คนทักส่าท้องไม่ใหญ่ แต่หาหมอซาวทุกเดือนหมอบอกน้องหนักตามเกณฑ์ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก้ท้อง 3ค่ะ แฟนบอกว่าท้องใหญ่ แต่เราโฟกัสที่น่ำหนักลูกค่ะ เลยเกณฑ์มานิดหน่อย ส่วนแม่น้ำตัวขึ้นแค่ 3โลค่ะ

ท้องไม่ใหญ่แต่ลูกแข็งแรงก็พอแล้วเนอะ อิอิ ไม่เป็นนะคะแม่ ยังไงลองปรึกษาหมออีกครั้งนะคะ

5y ago

ค่ะแม่ ท้องลูก2คน ท้องก็ไม่เคยใหญ่แต่ลูกออกมาก็เกินเกณฑ์ทุกคนค่ะ

ท้อง3เหมือนกันท้องได้5เดือน คะ ท้องก็ไม่ค่อยใหญ่ น้ำหนักขึ้น3โลเอง

5y ago

เหมือนกันจ้า ท้อง3เหมือนกัน ได้ 5 เดือนแล้วจ้า นน.ขึ้น 2โลเองจ้า

5 จะ 6 เดือนแล้วท้องเหมือนคนกินข้าวอิ่มค่ะ แต่น้องดิ้นเก่งมาก

5y ago

ท้องเหมือนบ้านนี้เลย5เดือนท้องนิดเดียว😅

VIP Member

รูปช่วงท้อง5เดือนท้องเเรกค่ะ ได้ลูกสาว (ปัจจุบัน24 week)

5เดือนค่ะ ท้องแรก ลูกไม่ยอมให้แม่เห็นเพศเลยค่ะ

ท้อง5เดือนค่ะเดือนเดียวน้ำหนักขึ้น3โลค่ะ