7 ตอบกลับ

กินข้าวกล้อง ข้าวไรซ์เบอรี่ เน้นกินโปรตีน หมู ไก่ ปลา ไข่ ผักต่างๆ ถ้าอยากกินก๋วยเตี๋ยวกินได้แค่เส้นหมี่ขาว ขนมปังโฮลวีตทานได้ นมกินวันละ 1 กล่อง ไอศครีมเดือนละ 1 ครั้ง ขนมขบเคี้ยวบ้างนิดหน่อย ผลไม้แก้วมังกร แอปเปิ้ล ฝรั่ง ส่วนตัวชอบทานหมูกระทะค่ะกินได้ตลอด บ้านนี้ทานแบบนี้ ตอนนี้คลอดแล้วน้องปกติดีค่ะ

แบ่งมื้อเป็นมื้อย่อยๆ เป็นการกระจายน้ำตาลไปไม่ให้อยู่ที่มื้อหลักอย่างเดียว ก๋วยเตี๋ยวงดเด็ดขาด เน้นกินโปรตีน50% ของมื้อ และผัก ส่วนข้าวเป็นข้าวกล้อง 1/4 ของมื้อ ขนมเราก็ทานนะแต่จะเว้นไม่ให้ติดกับมื้ออาหาร และนิดหน่อย

ของเราเป็นกรณีที่ไม่ต้องฉีดอินซูลินนะคะ หมอให้ลดคาร์โบไฮเดรตค่ะ เน้นโปรตีน อาจจะไม่เหมือนกันมั้งคะ

เค้าตรวจเจอตอน 5 เดือนค่ะ ก็งดของหวาน น้ำหวานหมดเลย ทานข้าวกล้องแทนข้าวข้าวขาว ไม่เกินมื้อละทัพพี กินผักแทนผลไม้(ทานแค่ผลไม้บางอย่างที่มีน้ำตาลน้อยค่ะ) เพิ่มโปรตีน ลดพวกแป้งค่ะ

ของเราก็เป็นค่ะขณะตั้งครรภ์ ใช้วิธีคุมอาหาร กินข้าวกล้อง ทำกับข้าวเอง บวกกับต้มน้ำใบเตยกินทุกวันค่ะ(มีแอบทานทุเรียนบ้างครั้งล่ะครึ่งเม็ด)

ขอบคุณนะค่ะ

บางคนไม่เป็น..แต่พอตั้งครรภ์กลับเป็นเฉยเลย....ส่วนคนที่เป็นอยู่แล้วตั้งครรภ์ยิ่งอันตราย...ส่วนตัวเราเกือบจะเป็นเพราะค่าตัวเลขมันใกล้มาก

บ้านนี้กะเป็นตอนตั้งครรภ์ค่ะท้องแรกไม่เป็นค่ะนนลูกอยู่4300ค่ะมาเป็นท้อง2แฝดจร้าแม่

คุมแต่น้ำตาลไม่ลงค่ะหมอให้ฉีดอินซูลิน

แม่ฉีดที่ท้องค่ะวันละ4เข็มจร้า

Super Mum

แชร์ไว้หน้าบ้านค่ะ