13 ตอบกลับ

ขอแชร์ประสบการไห้ฟังน่ะค่ะ เราไปฝากท้องครั้งแรกหมอซาวไห้สรุปหมอเจอก้อนซีดที่ท้องด้านล่างขวาค่ะข้างๆถุงน้ำคร้ำขนาดประมาน2เซนตอนนั้นได้8สัปดาห์ค่ะเราก้อกลัวน่ะเลยถามหมอเลยว่าจะไปอะไรไหมน้องจะปลอดภัยหรือป่าวหมอบอกเราว่าไม่เป็นไรเดียวน้องตัวใหญ้ขึ้นมันจะหายไปเอง"ถ้าไม่หายก้อแค่ผ่าเอาซีดออก(นี้คือที่หมอบอก)"พอ5เดือนเราไปซาวดูเพศหมอไม่เห็นซีดแล้ว ตอนนี้38+6วีคแล้วหมอบอกน้องแข็งแรงค่ะ สู้ๆน่ะค่ะคุณแม่

ใช่ๆเราเคยตรวจเจอซีส7เซน​ 16wหายไปเอง

VIP Member

ฝากคลีนิคซาวด์ทุกเดือนค่ะ หมอติดตามดีถ้าฝากพิเศษ เราก็ฝากพิเศษ เพราะเป็นซีสที่ปีกมดลูกข้างซ้าย 4.1 ซ.ม แต่น้องเก่งมากติดมาได้ตอนนี้ก็ 4 เดือนแล้วค่ะ หลังจากที่ปล่อยมานานเป็นปี 😁

พี่ที่ทำงานเราฝากรพ.เหมือนกันได้ซาวน์ไม่ถึง 5 ครั้งหมอบอกผู้ชาย ก็เข้าใจว่าผู้ชายมาตลอด สุดท้ายผู้หญิงจ้า แต่น้องแข็งเเรงดีค่ะ โชคดีไป แนะนำลองเปลี่ยงรพ. ดูนะคะ

เราไป รพ แรกนัดซาวตอน20วีค เราย้ายรพเลยค่ะ ย้ายไปอีก รพ ซาวตั้งแต่วันแรกที่ไปฝากครรภ์ ตอนแรกเราก็กังวลค่ะ พอซาวแล้วเห็นลูกปลอดภัยเราก็ดีใจ

VIP Member

ลองซาวด์คลินิกก็ได้เเม่ หรือไม่ก็ลองขอหมอที่ฝากครรภ์ด้วยซาวด์ให้เลยก็ได้เราเคยขอ

เปลี่ยนรพ.มั้ยคะ ของเราหมอซาวให้ตั้งแต่ฝากครั้งแรกเลย แล้วก็ซาวทุกครั้งที่นัด

น่าจะต้องซาวแล้วนะคะ เพื่อดูว่าตัวอ่อนฝังตัวในมดลูกหริอนอกมดลูก

ซาวด์ตั้งแต่ฝากครรภ์วันแรกเลยค่ะ แม่ลองเปลื่ยนโรงบาลดีกว่านะค่ะ

ซาวด์​คร่า จะได้ทราบว่า ตั้งครรภ์​ในมดลูก​ไหม อันดับแรก

ตอนไปฝากได้แจ้งประวัติกับหมอมั้ยคะว่าเป็นซีส