21 ตอบกลับ

สวดมนต์ นั่งสมาธิดูค่ะ มีสติ มีปัญญา อีกทั้งกาลเวลาจะค่อยๆเยียวยาเองค่ะ ให้กำลังใจตัวเองเยอะๆ โดยคิดหรือนึกถึงสิ่งดีๆที่เรามีในตอนนี้​หรือที่อาจกำลังจะเกิดในวันข้างหน้า

คิดถึงลูกให้มากๆค่ะ ดูแลตัวเอง เรื่องเครียดๆไม่ต้องเก็บมาคิดค่ะ เพราะไม่มีใครมาเป็นทุกข์กับเรา มีแต่ส่งผลเสียกับตัวเราและลูกในท้องค่ะ

นั่นสิ ถ้าลูกออกมาหน้าเหมือนพ่อ เราจะทำใจได้เมื่อไหร่ 2เดือนแล้วยังร้องไห้ทุกวัน พยายามทำใจตัดใจอยู่เหมือนกัน คลอดเดือนกันยายน

คิดเหมือนกันเลย แล้วรักเค้ามากด้วย ออกมาหน้าเหมือนพ่อก่อเศร้า

สู้ๆจ้าเดี่ยวเหมือนกัน คิดมากช่วงเขาทิ้งไปแต่ตอนนี้คิดได้ละ พ่อแม่ไม่รุ้หาตังฝากเองคลอดเองเลี้ยงเองจร้าคนเดี่ยวสุ้ๆๆๆๆค่ะ

สู้ไปเหมือนกันน้าาา

VIP Member

ต้องเริ่มจากตัวเองเลยค่ะ ทำใจให้ว่างไม่คิดเลยอะ หาอะไรที่ทำแล้วผ่อนคลาย ฟังเพลง นั่งสมาธิ ออกกำลังกาย

ขอบคุณค่ะ

คิดถึงลูกค่ะ ความรู้สึกแม่มีผลกับลูก ตอนท้องแม่เป็นยังไง ลูกคลอดมาก็จะเป็นแบบนั้น

ลูกคือกำลังใจของแม่ขอให้คุณแม่สู้ๆและเดินหน้าต่อไปให้ได้นะค่ะ

หากิจกรรมทำคะ ดูหนัง ฟังเพลง คุยกับเพื่อน ไหว้พระ สวดมนต์

อยู่กะลูก เลี้ยงลูก มองลูก หมดวันละคะ สู้สู้

สู้ๆคะ เราก็เป็นอีกคนที่เลี้ยงเดี่ยว