8 ตอบกลับ

ก่อนกระตุ้นมีอาการปวดไหมค่ะ ก่อนปากมดลูกเปิด2เซนนะค่ะ พอดีทางนี้จะ40สัปดาแล้วแต่ไม่มีอาการอะไรเลยเห็นหมบอกถ้าครบ40สัปดาเต็มอาจจะได้กระตุ้นนะค่ะ

อ่อค่ะ ขอบคุณนะค่ะ กลัวการกระตุ้นมาก

บ้านนี้กระตุ้นไปวันที่20 ตกกลางคืนตอนเที่ยงคืนตรงมีอาการเจ็บท้อง+ท้องแข็งไปถึงโรงบาลปากมดลูกเปิด1เซ็น หมอให้แอดมิน บ่าย2วันที่21คลอดจริงค่ะ

เรา3วันยังเงียบอยู่ค่ะ แต่ถ้าแม่ปวดท้องร้าวหลังร้าวลงขาก้นกบ ไปหาหมอนะคะ พยาบาลบอกมาค่า

ตอนนี้เงียบอยู่ค่ะ กลัวโดนเร่งคลอดจังเลย ไม่อยากผ่าด้วยค่ะ

แล้วแต่คนคะ บางคนวันนั้นเลย บางคนเป็นอาทิตก้อมี แนะนำถ้าเริ่มมีอาการปวดคลอดรีบไปคะ

บ้านนี้โดนกระตุ้น2รอบแล้ว แต่น้อนไม่มีอาการอยากออกมาเลยค่ะ พรุ่งนี้ครบ40วีคพอดี

พรุ่งนี้หมอนัดแอดมิทค่ะ แม่บ้านนี้ก็กลัวโดนฉีดยาเร่งคลอดค่ะ

เจ็บมั๊ยคะโดนกระตุ้น วันจันทร์นี้หมอนัดไปกระตุ้นแล้วค่ะ แอบกลัว 🤣

ไม่เจ็บค่ะ แค่จะรู้สึกตึงๆหน่วงๆค่ะ หมอก็จะแนะนำว่ากลับมาจะมีมูกแบบนี้ออกนะคะไม่ต้องตกใจ

หมอกระตุ้นยังไงคะแม่ บ้านนี้39+3แล้วยังเงียบอยู่เลยค่ะ

หมอตรวจภายในค่ะบอกว่าปากมดลูกเปิด2เซนติเมตร จะกระตุ้นให้หมอก็ใช้นิ้วกวาดปากมดลูกค่ะ วันถัดมามีมูกเลือด ออกทั้งวันค่ะ เหมือนจะปวดท้องร่วมด้วยนิดๆ แต่พอผ่านไปก็เงียบเลยค่ะ

เรากลัวโดนกระตุ้น เขินหมอ555 วังอังคารโดนกระตุ้นแล้ว

โชคดีทางนี้หมอผู้หญิงค่ะ😂