94 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ ก่อนท้อง 50 ตอนท้อง59จ้า น้องออกมา3060กรัม ไม่เลกค้ะ อย่าเคลียดนะค้ะ ขึ้นอยุ่ที่แม่บำรุงด้วยค้ะ

โอเครค่ะขอบคุณนะคะ😁

เรายิ่งกว่าจะแม่...บ้านนี้ก่อนท้อง96 ปัจจุบัน29w3d หนัก86 หายไป10โลจ้า...แต่ซาวแล้วเจ้าตัวน้อยแข็งแรงดี

เราก่อนท้อง 60 แพ้ท้องเหลือ 56 ตอนนี้ 22 วิค น้ำหนักขึ้นมา 2 โลจ้า หมอบอกนำ้หนักลูกตามเกณฑ์ดีค่ะ

แม่บ้านนี้ขึ้นๆลงๆ. แต่ยังไม่ได้ซาว ดูน้ำหนักลูกเลยค่ะ ไม่รุ้หมอจะซาวให้อีกหรือป่าว.

VIP Member

อยู่ที่น้ำหนักตัวเด็กค่ะ กังวลน้ำหนักลูกก็ให้หมอซาว แม่ตัวเล็กตัวใหญ่ขึ้นไม่เกี่ยว

โอเครค่ะ ขอบคุณนะคะ😁

Super Mum

บ้านนี้ตอนท้องจนคลอดขึ้นมาไม่ถึง 8 โล น้องแข็งแรงดีค่ะ คลอดแล้วแม่เพรียวเลยค่ะ 😁

อันนี้ก็กังวลค่ะ เพราะ ค่าbmi ต่ำมาก ตอนนี้หนัก44 แถมน้ำหนักลดลงไม่เพิ่มขึ้นด้วยค่ะ

บ้านนี้ นน.แม่ขึ้นเดือนละ1โล ค่ะ แต่ลูกน้ำหนักเกิน แต่คุณหมอบอกยังปกติ 33+3 ลูกหนัก2.3

สู้ๆค่ะ

บ้านนี้ก็น้ำหนักไม่ค่อยขึ้นเหมือนกันค่ะ แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์เลยไม่ได้สนใจค่ะ

งั้นต้องรอหมอซาวด์อีกรอบเพื่อความสบายใจ ☺

VIP Member

กังวลเหมือนกันค่ะ ก่อนท้องแรกๆน้ำหนักลดเยอะมาก ตอนนี้30+3วีคน้ำหนักขึ้นมา6โลเอง

VIP Member

แล้วหมอที่ฝากครรภ์​เค้าไม่บอกเหรอคะว่าน้อยเกินไป​ ธรรมดาควรน้ำหนักขึ้น1.2 กก.​