69 ตอบกลับ

ถ้าเขาบอกแบบนั้น คุณแม่ก็ทานอย่างอื่นที่คล้ายๆกันก็ได้ค่ะ น่าจะมีอะไรสักอย่างที่แม่ท้องไม่ควรทาน

ยังไม่กินตั้งแต่ท้องค่ะ ก่อนท้องชอบกินรสเลมอนมาก แต่พึ่งรู้เนี่ยแหละค่ะว่าห้ามคนท้องกิน

ไม่รู้เลยค่ะไม่ค่อยสังเกตุ กินตลอดตอนท้องชอบมาก ตอนนี้คลอดน้องเเล้ว แข็งแรงปลอดภัยค่ะ

ชอบกินมากๆค่ะกับแฟน พอรู้ว่าห้ามสตรีมีครรภ์ แฟนให้เอาที่ซื้อมา เอาไปให้หลานหมดเลย 😂

กินเหมือนกันค่ะเพราะชอบ พากินไปกินมาแอบมองไปเจอห้ามสตรีมีครรภ์เลยเลิกกินไปเลยคะ

น้ำตาลน่าจะเยอะ อาจจะทำให้คุณแม่น้ำหนักเพิ่มขึ้นหรือเสี่ยงเป็นเบาหวานได้ค่ะ

VIP Member

อ่าวหินไปน่าจะเกิน5ซองละอะแต่ตอนนี้ก่จะ8เดือนละนะยังไม่เปนไร...น่าจพน้ำตาลเยอะ

บ้านนี้ทานบ่อยมากค่ะ เพิ่งรู้วันนี้เองค่ะว่าห้ามทาน ขอบคุณมากนะคะที่มาแบ่งปัน

ซื้อมาตุนไว้4ถุงอ่ายเจอโยนให้แฟนกินทันทีเรย555

VIP Member

มีสารกันบูด แต่งกลิ่น น้ำตาลเยอะคะ บ้านนี้ก็เคยกินนะ แต่มีเบาหวานเลยหยุดกิน

VIP Member

ห้ามกินคร่าเพราะครั่งนึงเคยจะซือแต่พออ่านแล้วเค้าห้ามเลยไม่กินคร่า